WPML_EXPORT - en to vi translation catalogue (1258 entries)

en:  %s translation
vi:  %s bản dịch

en:  - (needs update)
vi: - (cần cập nhật)

en:  Your current site key (%s) does not match the selected product (%s).
vi: Khóa của trang web hiện thời của bạn (%s) không khớp với sản phẩm đã chọn (%s).

en:  elements
vi: các thành phần

en: %1$s Translation
vi: %1$s bản dịch

en: %1$s terms (in original language)
vi: %1$s thuật ngữ (trong ngôn ngữ gốc)

en: %1s cannot receive feedback about the translation automatically. Please log-in to %1s website and report these issues manually.
vi: %1s không thể nhận phản hồi về bản dịch tự động. Vui lòng đăng nhập vào trang web %1s và báo cáo những lỗi này theo cách thủ công.

en: %d feedback was permanently deleted.
vi: %d phản hồi đã bị xóa vĩnh viễn.

en: %d feedback was restored.
vi: %d phản hồi đã được khôi phục.

en: %d feedback was trashed.
vi: %d phản hồi đã bị xóa vào thùng rác.

en: %d feedback was updated.
vi: %d phản hồi đã được cập nhật.

en: %d feedback were permanently deleted.
vi: %d phản hồi đã bị xóa vĩnh viễn.

en: %d feedback were restored.
vi: %d phản hồi đã được khôi phục.

en: %d feedback were trashed.
vi: %d phản hồi đã bị xóa vào thùng rác.

en: %d feedback were updated.
vi: %d phản hồi đã được cập nhật.

en: %d items remaining...
vi: Còn lại %d mục...

en: %s (current locale: %s) - suggested locale(s): %s
vi: %s (locale hiện tại: %s) - các locale gợi ý: %s

en: %s are currently hidden to visitors.
vi: %s hiện đang bị ẩn đối với khách truy cập.

en: %s cannot access %s to register. Try again to see if it's a temporary problem. If the problem continues, make sure that this site has access to the Internet. You can still use the plugin without registration, but you will not receive automated updates.
vi: %s không thể truy cập %s để đăng ký. Hãy thử lại để xem liệu có phải là sự cố tạm thời không. Nếu sự cố vẫn diễn ra, hãy chắc rằng trang web này có quyền truy cập Internet. Bạn vẫn có thể sử dụng plugin mà không cần đăng ký, nhưng bạn sẽ không nhận được các bản cập nhật tự động.

en: %s cannot update because your site's registration is not valid. Please %sregister %s%s again for this site first.
vi: %s không thể cập nhật vì đăng ký trang web của bạn không hợp lệ. Trước tiên, hãy %sđăng ký %s%s lần nữa cho trang này.

en: %s is currently hidden to visitors.
vi: %s hiện đang bị ẩn đối với khách truy cập.

en: %s is defined in your theme. The language switcher can only be customized using the theme's CSS.
vi: %s được định nghĩa trong giao diện của bạn. Language Switcher chỉ có thể được tùy chỉnh bằng cách sử dụng CSS của giao diện.

en: %s is not translated. %sClick here to make this post type translatable.%s
vi: %s chưa được dịch. %sNhấp vào đây để cho phép dịch kiểu bài viết này.%s

en: %s is registered on this site. You will receive automatic updates until %s
vi: %s đã đăng ký trên trang web này. Bạn sẽ nhận được các bản cập nhật tự động cho đến khi %s

en: %s is registered on this site. Your Lifetime account gives you updates for life.
vi: %s đã đăng ký trên trang web này. Tài khoản Trọn đời của bạn cho phép bạn cập nhật mãi mãi.

en: %s is translated via WPML. %sClick here to change translation options.%s
vi: %s được dịch thông qua WPML. %sNhấp vào đây để thay đổi tùy chọn dịch.%s

en: %s item
vi: %s mục

en: %s items
vi: %s mục

en: %s orphan comments found.
vi: Đã tìm thấy %s bình luận mồ côi.

en: %s support on wpml.org
vi: %s hỗ trợ trên wpml.org

en: %sIMPORTANT:%s You are using a version of WooCommerce Multilingual that is not fully compatible with the current WPML version. The %sproducts translation editor has been deactivated%s for this reason.%sPlease upgrade to %sWooCommerce Multilingual 3.8%s to restore the translation editor for products and use all the other functions.
vi: %sQUAN TRỌNG:%s Bạn đang sử dụng phiên bản WooCommerce Multilingual không tương thích với phiên bản WPML hiện thời.%sTrình biên tập dịch thuật sản phẩm đã bị vô hiệu hóa%s vì lý do này.%sVui lòng nâng cấp lên %sWooCommerce Multilingual 3.8%s để khôi phục trình biên tập dịch thuật dành cho các sản phẩm và sử dụng tất cả các tính năng khác.

en: %sRenew here%s.
vi: %sGia hạn tại đây%s.

en: (No title for this post yet)
vi: (Không có tiêu đề cho bài viết này)

en: (allowed: %s)
vi: (cho phép: %s)

en: (embedded)
vi: (nhúng)

en: * The clean task may take several minutes to complete.
vi: * Nhiệm vụ xóa này có thể mất vài phút để hoàn thành.

en: * Your theme has a %s file, which sets the default values for WPML.
vi: * Giao diện của bạn có tập tin %s, tập tin thiết lập các giá trị mặc định cho WPML.

en: -- Please select --
vi: -- Vui lòng lựa chọn --

en: --None--
vi: --Không chọn--

en: --select--
vi: --lựa chọn--

en: 1. Content language
vi: 1. Ngôn ngữ của nội dung

en: 1. Translate these strings:
vi: 1. Dịch các chuỗi ký tự này:

[ctx: 1/2 Confirm to make duplicated translations independent]
en: You are updating a duplicate post.
vi: Bạn đang cập nhật bài đăng trùng lặp.

en: 2. Translation languages
vi: 2. Các ngôn ngữ dịch thuật

en: 2. When you're done translating, return here and run the menu synchronization again. This will use the strings that you translated to update the menus.
vi: 2. Khi bạn hoàn tất việc dịch thuật, hãy trở về đây và chạy quá trình đồng bộ menu lần nữa. Việc này sẽ sử dụng các chuỗi ký tự bạn đã dịch để cập nhật các menu.

[ctx: 2/2 Confirm to make duplicated translations independent]
en: To not lose your changes, WPML will set this post to be translated independently.
vi: Để không bị mất các thay đổi của bạn, WPML sẽ thiết lập bài đăng này được dịch một cách độc lập.

en: 3. Language switcher
vi: 3. Trình chuyển đổi ngôn ngữ

en: 4. Compatibility
vi: 4. Tính tương tính

en: 5. Registration
vi: 5. Đăng ký

en: <<< Back
vi: <<< Quay lại

en: <i>%s</i> integration
vi: <i>%s</i> tích hợp

en: <p>Some taxonomy terms are out of sync between languages. This means that content in some languages will not have the correct tags or categories.</p>\n\t\t\t <p>In order to synchronize the taxonomies, you need to go over each of them from the following list and click the "Update taxonomy hierarchy" button.</p>
vi: <p>Một số thuật ngữ thẻ taxonomy không được đồng bộ giữa các ngôn ngữ. Điều này có nghĩa là một số ngôn ngữ sẽ không có các thẻ hoặc danh mục chính xác.</p>\n\t\t\t <p>Để đồng bộ các thẻ taxonomy, bạn cần xem lại từng thẻ taxonomy từ danh sách sau và nhấp vào nút "Cập nhật phân cấp thẻ taxonomy".</p>

en: <strong>WPML notice:</strong> Upgrades to this version are only supported from versions %s and above. To upgrade from version %s, first, download <a%s>2.0.4</a>, do the DB upgrade and then go to this version.
vi: <strong>WPML thông báo:</strong>Nâng cấp lên phiên bản này chỉ được hỗ trợ từ phiên bản %s trở đi. Để nâng cấp từ phiên bản %s, đầu tiên, bạn cần tải về <a%s>phiên bản 2.0.4</a>, thực hiện nâng cấp cơ sở dữ liệu (DB) và sau đó nâng cấp lên phiên bản này.

en: A PHP extension stopped the file upload. PHP does not provide a way to ascertain which extension caused the file upload to stop; examining the list of loaded extensions with phpinfo() may help.
vi: Tiện ích mở rộng PHP đã ngừng tải lên tập tin. PHP không hỗ trợ cách thức để chắn chắn rằng tiện ích mở rộng nào đã ngừng việc tải lên tập tin; kiểm tra danh sách của các tiện ích mở rộng được nạp bằng phpinfo() có thể có ích.

en: A different domain per language
vi: Tên miền khác nhau cho mỗi ngôn ngữ

en: A memory limit of at least 128MB is required.
vi: Yêu cầu giới hạn bộ nhớ tối thiểu là 128MB.

en: A page
vi: Một trang

en: AJAX Error:
vi: Lỗi AJAX:

en: Above post
vi: Phía trên bài viết

en: Accordion Item Content
vi: Nội dung Mục Accordion

en: Accordion Item Label
vi: Nhãn Mục Accordion

en: Accordion: Content
vi: Accordion: Nội dung

en: Accordion: Title
vi: Accordion: Tiêu đề

en: Activate
vi: Kích hoạt

en: Activate after download
vi: Kích hoạt sau khi tải xuống

en: Activated
vi: Đã kích hoạt

en: Activating %s
vi: Đang kích hoạt %s

en: Activating...
vi: Đang kích hoạt...

en: Active
vi: Kích hoạt

en: Add
vi: Thêm

en: Add %s
vi: Thêm %s

en: Add / Remove languages
vi: Thêm / Bỏ ngôn ngữ

en: Add Language
vi: Thêm ngôn ngữ

en: Add a comma-separated list of URL arguments that you want WPML to pass when switching languages.
vi: Thêm danh sách được phân tách bằng dấu phẩy của các đối số URL mà bạn muốn WPML cho qua khi chuyển đổi ngôn ngữ.

en: Add a language switcher
vi: Thêm trình chuyển đổi ngôn ngữ

en: Add a new language switcher to a menu
vi: Thêm trình chuyển đổi ngôn ngữ mới vào menu

en: Add a new language switcher to a widget area
vi: Thêm trình chuyển đổi ngôn ngữ mới vào khu vực widget

en: Add a note to the administrator
vi: Thêm ghi chú cho quản trị viên

en: Add a note to the translator
vi: Thêm ghi chú cho người dịch

en: Add menu translation:  %s
vi: Thêm bản dịch cho menu: %s

en: Add the following line:
vi: Thêm dòng sau đây:

en: Add translation
vi: Thêm bản dịch

en: Add translation to %s
vi: Thêm một bản dịch vào %s

en: Adding language failed.
vi: Thêm ngôn ngữ KHÔNG thành công.

en: Adding translation for: %s.
vi: Thêm bản dịch cho: %s.

en: Additional CSS
vi: CSS bổ sung

en: Adds language information to posts and taxonomies that are missing this information.
vi: Thêm thông tin ngôn ngữ cho các bài viết và các thẻ (taxonomy) đang thiếu thông tin này.

en: Adjust IDs for multilingual functionality
vi: Điều chỉnh ID cho chức năng đa ngôn ngữ

en: Admin
vi: Quản trị viên

en: Admin language
vi: Ngôn ngữ của quản trị viên

en: Admin replied
vi: Quản trị viên đã trả lời

en: Advanced settings
vi: Cài đặt nâng cao

en: Affected Taxonomies
vi: Thẻ taxonomy bị ảnh hưởng

en: Alert description
vi: Mô tả cảnh báo

en: Alert title
vi: Tiêu đề cảnh báo

en: All
vi: Tất cả

en: All Languages
vi: Tất cả các ngôn ngữ

en: All categories and tags will be translated if possible.
vi: Toàn bộ danh mục và thẻ sẽ được dịch nếu có thể.

en: All language switchers in your site are affected by the settings in this section.
vi: Tất cả các trình chuyển đổi ngôn ngữ trong trang web của bạn chịu tác động của cài đặt trong mục này.

en: All languages
vi: Tất cả ngôn ngữ

en: All languages are currently displayed.
vi: Tất cả ngôn ngữ đang được hiển thị.

en: All languages are currently displayed. Choose what to do when site languages are hidden.
vi: Tất cả ngôn ngữ hiện đang được hiển thị. Chọn điều cần làm đối với các ngôn ngữ bị ẩn.

en: All term names updated
vi: Toàn bộ tên cụm từ được cập nhật

en: All translation data will be lost if you reset WPML's data. They cannot be recovered later.
vi: Toàn bộ dữ liệu dịch thuật sẽ mất nếu bạn cài đặt lại dữ liệu WPML. Không thể khôi phục chúng sau này.

en: Allows linking existing translations after changing custom posts definition (name)
vi: Cho phép liên kết các bản dịch hiện tại sau khi thay đổi khai báo (tên) các bài viết tùy biến (custom post)

en: Allows linking existing translations after changing custom taxonomies definition (name)
vi: Cho phép liên kết các bản dịch hiện có sau khi thay đổi khai báo (tên) các thẻ tùy biến (custom taxonomy)

en: Already bought %s?
vi: Đã mua %s?

en: Already bought?
vi: Đã mua?

en: Always ask for feedback (no time limit for feedback)
vi: Luôn yêu cầu phản hồi (không có giới hạn thời gian về việc phản hồi)

en: Always redirect visitors based on browser language (redirect to home page if translations are missing)
vi: Luôn chuyển hướng khách truy cập dựa trên ngôn ngữ của trình duyệt (chuyển hướng đến trang chủ nếu bản dịch bị thiếu)

en: An attempt to open the URL specified as a root page failed with the following error:
vi: Lần thử mở URL được coi là trang gốc lỗi với lỗi sau:

en: An email has been sent to %s to report the issue. Please check your email for a feedback from their part.
vi: Một email đã được gửi đến %s để báo cáo lỗi này. Vui lòng kiểm tra email của bạn để xem phản hồi từ phần của họ.

en: Animated Headline: After text
vi: Tiêu đề ảnh động: Sau văn bản

en: Animated Headline: Before text
vi: Tiêu đề động: Trước văn bản

en: Animated Headline: Highlighted text
vi: Tiêu đề động: Văn bản được sáng

en: Animated Headline: Rotating text
vi: Tiêu đề động: Văn bản đang xoay

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Apply changes
vi: Áp dụng các thay đổi

en: Apply to all users
vi: Áp dụng cho tất cả người dùng

en: Approved
vi: Đã phê duyệt

en: Archived
vi: Đã lưu trữ (archived)

en: Are you sure you want to delete this language?%sALL the data associated with this language will be ERASED!
vi: Bạn có chắc bạn muốn xóa ngôn ngữ này?%sTẤT CẢ dữ liệu liên quan đến ngôn ngữ này sẽ bị XÓA!

en: Are you sure you want to remove this site key?
vi: Bạn có chắc là bạn muốn xóa khóa của trang web này?

en: Are you sure you want to reset all translation and language data? This operation cannot be reversed!
vi: Bạn có chắc là bạn muốn thiết lập lại toàn bộ dữ liệu bản dịch và ngôn ngữ. Thao tác này không thể đảo ngược!

en: Are you sure you want to reset to the default settings?
vi: Bạn có chắc là bạn muốn thiết lập về mặc định?

en: Are you sure you want to unregister?
vi: Bạn có chắc là bạn muốn hủy đăng ký?

en: As early as possible
vi: Sớm nhất có thể

en: Ask for feedback about translated content that was %1s in the last %2s %3s
vi: Yêu cầu phản hồi về nội dung đã dịch mà là %1s trong %2s %3s mới nhất

en: Assign
vi: Gán

en: Assign translation status to duplicated content
vi: Gán trạng thái bản dịch cho nội dung được sao chép

en: Auto sign-in and sign-out users from all domains
vi: Tự động đăng nhập và đăng xuất người dùng khỏi tất cả các tên miền

en: Auto-generated title. Click to edit.
vi: Tiêu đề tạo tự động. Nhấp chuột để chỉnh sửa.

en: Automatically clear the cache when strings are translated
vi: Tự động xóa bộ nhớ đệm (cache) khi chuỗi được ký tự được dịch

en: Automatically load the theme's .mo file using 'load_theme_textdomain'
vi: Tự động tập tin .mo của giao diện bằng 'load_theme_textdomain'

en: Available
vi: Khả dụng

en: Average rating - %s
vi: Đánh giá trung bình - %s

en: Back
vi: Quay lại

en: Back to languages
vi: Quay lại các ngôn ngữ

en: Background
vi: Nền

en: Backwards compatibility
vi: Tương thích ngược

en: Because encryption is not supported on your host, the data will only have a basic encoding with the bse64 algorithm.
vi: Vì việc mã hóa không được hỗ trợ trên máy chủ của bạn, dữ liệu sẽ chỉ có mã hóa cơ bản bằng thuật toán bse64.

en: Because too many %1$s were found, only the first %2$s results are listed. You can refine the results using the Search field below.
vi: Vì đã tìm thấy quá nhiều %1$s, chỉ %2$s kết quả đầu tiên được liệt kê. Bạn có thể lọc lại kết quả bằng mục Tìm kiếm dưới đây.

en: Before adding other languages, please select the language existing contents are written in:
vi: Trước khi thêm các ngôn ngữ khác, hãy chọn các nội dung hiện được viết bằng:

en: Below post
vi: Phía dưới bài viết

en: Blockquote: Content
vi: Trích dẫn khối: Nội dung

en: Blockquote: Tweet button label
vi: Trích dẫn khối: Nhãn nút Tweet

en: Blog posts from the site's default language, or translations when they exist
vi: Các bài viết của blog từ ngôn ngữ mặc định của trang web, hoặc bản dịch khi chúng tồn tại

en: Blue
vi: Xanh da trời

en: Border
vi: Đường viền (border)

en: Browser language redirect
vi: Điều hướng ngôn ngữ trình duyệt

en: Browser language redirect may affect your site's indexing
vi: Chuyển hướng ngôn ngữ trình duyệt có thể ảnh hưởng đến việc tạo mục lục cho trang web của bạn

en: Bulk Actions
vi: Hành động gộp (Bulk Actions)

en: Button
vi: Nút

en: Button: Link
vi: Nút: Đường dẫn

en: Button: Link URL
vi: Nút: URL đường dẫn

en: Button: Text
vi: Nút: Văn bản

en: Buy %s
vi: Mua %s

en: Call to Action: Button link
vi: Lệnh thao tác: Đường dẫn của nút

en: Call to Action: Button text
vi: Lệnh thao tác: Văn bản của nút

en: Call to Action: Heading
vi: Lệnh thao tác: Tiêu đề

en: Call to Action: Text
vi: Lệnh Thao tác: Văn bản

en: Call to action: button
vi: Lệnh cần thực hiện: nút

en: Call to action: description
vi: Lệnh cần thực hiện: mô tả

en: Call to action: link
vi: Lệnh cần thực hiện: đường dẫn

en: Call to action: ribbon title
vi: Lệnh cần thực hiện: tiêu đề ruy băng

en: Call to action: title
vi: Lệnh cần thực hiện: tiêu đề

en: Callout: Call to action text
vi: Ô gọi: Văn bản của lệnh thao tác

en: Callout: Heading
vi: Ô gọi: Tiêu đề

en: Callout: Link
vi: Ô gọi: Đường dẫn

en: Callout: Text
vi: Ô gọi: Văn bản

en: Can't create a duplicate. A translation is in progress.
vi: Không thể tạo bản sao. Một bản dịch đang được xử lý.

en: Cancel
vi: Hủy

en: Cancel registration
vi: Hủy đăng ký

en: Change
vi: Thay đổi

en: Change default language
vi: Thay đổi ngôn ngữ mặc định

en: Change language
vi: Thay đổi ngôn ngữ

en: Change menu order for %s
vi: Thay đổi vị trí menu cho %s

en: Changing the site's default language can cause some content to disappear.
vi: Việc thay đổi ngôn ngữ mặc định có thể khiến một số nội dung biến mất.

en: Check for orphan comments
vi: Kiểm tra các bình luận mồ côi

en: Check for updates
vi: Kiểm tra các bản cập nhật

en: Checking...
vi: Đang kiểm tra...

en: Choose a menu
vi: Chọn một menu

en: Choose a post to assign
vi: Chọn bài viết để gán

en: Choose a widget area
vi: Chọn khu vực widget

en: Choose how to determine which language visitors see contents in
vi: Lựa chọn cách xác định ngôn ngữ mà người dùng xem trong

en: Choose language:
vi: Chọn ngôn ngữ:

en: Choose what to do when translating content with this field:
vi: Chọn phải làm gì khi dịch nội dung với trường (filed) này:

en: Clean orphan comments
vi: Xóa các bình luận mồ côi

en: Clean up
vi: Dọn dẹp

en: Clear all colors
vi: Xóa toàn bộ các màu

en: Clear cache now
vi: Xóa bộ nhớ đệm (cache) bây giờ

en: Clear language information and repopulate languages
vi: Xóa thông tin ngôn ngữ và phục hồi lại các ngôn ngữ

en: Clear log
vi: Xóa nhật ký

en: Clear the cache in WPML
vi: Xóa cache trong WPML

en: Click to see individual components options.
vi: Bấm để xem tùy chọn thành phần riêng lẻ.

en: Code
vi: Mã

en: Color themes:
vi: Màu sắc của giao diện:

en: Commercial
vi: Thương mại

en: Communication:
vi: Liên lạc:

en: Compatibility reporting
vi: Báo cáo về tính tương thích

en: Complete
vi: Hoàn thành

en: Completed: %1$d posts were processed for "%2$s".
vi: Đã hoàn tất: %1$d bài viết đã được xử lý cho "%2$s".

en: Configuration for compatibility between your active plugins and theme is updated automatically on daily basis.
vi: Quá trình tạo cấu hình tương thích giữa các plugin và giao diện đang hoạt động của bạn được tự động cập nhật hàng ngày.

en: Configure
vi: Thiết lập (cấu hình)

en: Configure WPML
vi: Định cấu hình WPML

en: Connect this post?
vi: Liên kết với bài viết này?

en: Connect with translations
vi: Liên kết với các bản dịch

en: Connection failed! Please refresh the page and try again. (%s)
vi: Kết nối thất bại! Vui lòng làm mới trang và thử lại. (%s)

en: Contact Form: Button Text
vi: Biểu mẫu liên hệ: Văn bản của nút

en: Contact Form: Checkbox Text
vi: Biểu mẫu liên hệ: Văn bản hộp chọn

en: Contact Form: Email Field Placeholder
vi: Biểu mẫu liên hệ: Ô giữ chỗ của mục email

en: Contact Form: Name Field Placeholder
vi: Biểu mẫu liên hệ: Ô giữ chỗ của mục tên

en: Contact Form: Phone Field Placeholder
vi: Biểu mẫu liên hệ: Ô giữ chỗ của mục số điện thoại

en: Contact Form: Redirect Link
vi: Biểu mẫu liên hệ: Đường dẫn đổi hướng

en: Contact Form: Subject Field Placeholder
vi: Biểu mẫu liên hệ: Ô giữ chỗ của mục tiêu đề

en: Contact Form: Success Message
vi: Biểu mẫu liên hệ: Tin nhắn thành công

en: Contact Form: Terms and Conditions
vi: Biểu mẫu liên hệ: Điều khoản và Điều kiện

en: Contact Form: Your Message Placeholder
vi: Biểu mẫu liên hệ: Ô giữ chỗ mục tin nhắn của bạn

en: Contact the translator
vi: Liên hệ với người dịch

en: Content Slider: Slide call to action link
vi: Thanh trượt nội dung: Lệnh trình chiếu đối với đường dẫn thao tác

en: Content Slider: Slide call to action text
vi: Thanh trượt Nội dung: Lệnh trình chiếu đối với văn bản thao tác

en: Content Slider: Slide content
vi: Thanh trượt Nội dung: Nội dung trình chiếu

en: Content Slider: Slide heading
vi: Thanh trượt Nội dung: Tiêu đề trình chiếu

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Copied From the Original
vi: Được sao chép từ bản gốc

en: Copy
vi: Sao chép

en: Copy content from %s
vi: Sao chép nội dung từ %s

en: Copy from original
vi: Sao chép từ bản gốc

en: Copy from original to translation
vi: Sao chép từ bản gốc sang bản dịch

en: Copy once
vi: Sao chép một lần

en: Copy publishing date to translations
vi: Sao chép ngày xuất bản sang các bản dịch

en: Copy taxonomy to translations
vi: Sao chép thẻ (taxonomy) sang các bản dịch

en: Copy this term from original: %1$s to all other languages?
vi: Sao chép thuật ngữ này từ bản gốc: %1$s đến tất cả các ngôn ngữ khác?

en: Copy to all languages
vi: Sao chép đến tất cả ngôn ngữ

en: Correct post type assignment for translations of custom post types in case something went wrong.
vi: Chỉnh thuộc tính dạng bài viết cho các bản dịch của dạng bài viết tùy biến trong trường hợp có điều gì đó không đúng.

en: Correct terms count in case something went wrong with translated contents.
vi: Sửa việc đếm các cụm từ (term) trong trường hợp có lỗi xảy ra với các nội dung đã dịch.

en: Corrected by:
vi: Được hiệu đính bởi:

en: Could not fetch the status from %s.
vi: Không thể truy vấn trạng thái từ %s.

en: Could not send the report to %s.
vi: Không thể gửi báo cáo cho %s.

en: Countdown: Label days
vi: Đếm ngược: nhãn ngày

en: Countdown: Label hours
vi: Đếm ngược: nhãn giờ

en: Countdown: Label minutes
vi: Đếm ngược: nhãn phút

en: Countdown: Label seconds
vi: Đếm ngược: nhãn giây

en: Create duplicate
vi: Tạo bản sao

en: Create root page.
vi: Tạo trang gốc.

en: Creating new tables...
vi: Đang tạo các bảng dữ liệu mới...

en: Current
vi: Hiện thời

en: Current content language
vi: Ngôn ngữ của nội dung hiện tại

en: Current language
vi: Ngôn ngữ hiện thời

en: Current language background color
vi: Màu nền của ngôn ngữ hiện tại

en: Current language font color
vi: Màu chữ của ngôn ngữ hiện tại

en: Current page
vi: Trang hiện tại

en: Custom
vi: Tùy biến

en: Custom fields
vi: Trường tùy biến

en: Custom flag
vi: Tùy chỉnh cờ

en: Custom language switchers
vi: Tùy chỉnh trình chuyển đổi ngôn ngữ

[ctx: Custom languuage switcher description: external link text]
en: insert WPML's switchers in custom locations
vi: chèn trình chuyển đổi của WPML trong các địa điểm tùy biến

[ctx: Custom languuage switcher description: text]
en: Need more options? See how you can %s.
vi: Cần thêm tùy chọn? Xem các thức bạn có thể %s.

en: Custom taxonomies
vi: Các thẻ tùy biến (custom taxonomies)

en: Customize
vi: Tùy chỉnh

en: Customize the language switcher
vi: Tùy chỉnh trình chuyển đổi ngôn ngữ

en: Dashboard
vi: Bảng điều khiển

en: Data saved
vi: Đã lưu

en: Date
vi: Ngày

en: Deactivate
vi: Tắt (vô hiệu hóa)

en: Deactivate WPML Page Builders
vi: Hủy kích hoạt WPML Page Builders

en: Debug information
vi: Thông tin sửa lỗi

en: Default admin language (currently %s)
vi: Ngôn ngữ mặc định của quản trị viên (hiện tại là %s)

en: Default admin language:
vi: Ngôn ngữ mặc định của quản trị viên:

en: Default language (currently %s)
vi: Ngôn ngữ mặc định (hiện tại %s)

en: Default locale
vi: Locale mặc định

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete language switcher
vi: Xóa trình chuyển đổi ngôn ngữ

en: Delete permanently
vi: Xóa vĩnh viễn

en: Deleted
vi: Đã xóa

en: Deleted comments:
vi: Xóa các bình luận:

en: Description
vi: Miêu tả

en: Detailed error log
vi: Nhật ký lỗi chi tiết

en: Details
vi: Chi tiết

en: Development
vi: Phát triển

en: Different languages in directories
vi: Các ngôn ngữ khác nhau trong các thư mục

en: Disable browser language redirect
vi: Tắt chức năng điều hướng ngôn ngữ của trình duyệt

en: Disable cache for language switcher templates
vi: Vô hiệu hóa cache đối với các template của trình chuyển đổi ngôn ngữ

en: Disable this feature
vi: Vô hiệu tính năng này

en: Dismiss
vi: Bỏ qua

en: Dismiss this notice.
vi: Hủy bỏ lưu ý này.

en: Display alternative languages in the HEAD section.
vi: Hiển thị ngôn ngữ thay thế (alternative) trong thẻ HEAD.

en: Display hidden languages
vi: Hiện các ngôn ngữ đang để ẩn

en: Display mode for blog posts has changed
vi: Chế độ hiển thị dành cho các bài viết blog đã thay đổi

en: Display on language:
vi: Hiển thị trên ngôn ngữ:

en: Do not make '%s' translatable
vi: Không cho phép '%s' có thể dịch được

en: Do not show it
vi: Không hiển thị nó

en: Do nothing
vi: Không làm gì cả

en: Do you really want to remove this item?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa mục này?

en: Do you want to continue?
vi: Bạn có muốn tiếp tục?

en: Don't have a key for this site? %sGenerate a key for this site%s
vi: Không có khóa cho trang web này? %sHãy tạo khóa cho trang web này%s

en: Don't send this information and skip compatibility alerts
vi: Không gửi thông tin này và bỏ qua các cảnh báo tương thích

en: Don't translate
vi: Không dịch

en: Don't use String Translation to translate themes and plugins
vi: Không sử dụng String Translation để dịch giao diện và plugin

en: Done
vi: Xong

en: Done!
vi: Xong!

en: Done.
vi: Xong.

en: Download
vi: Tải xuống

en: Download failed!\n\nClick OK to revalidate your subscription or CANCEL to try again.
vi: Tải xuống thất bại!\n\nBấm OK để xác thực gói đăng ký của bạn hoặc HỦY để thử lại.

en: Download failed!\n\nPlease refresh the page and try again.
vi: Tải xuống thất bại!\n\nVui lòng làm mới trang web và thử lại.

en: Downloading
vi: Đang tải xuống

en: Downloading is not possible because WordPress cannot write into the plugins folder. %sHow to fix%s.
vi: Việc tải về là không thể vì WordPress không thể ghi vào thư mục plugin. %sCách sửa%s.

en: Downloading is not possible. WordPress cannot create required folders because of the\n                                        256 characters limitation of the current Windows environment.
vi: Việc tải xuống không khả dụng. WordPress không thể tạo các thư mục cần thiết vì\n giới hạn 256 ký tự của môi trường Windows hiện thời.

en: Drag and drop the languages to change their order
vi: Kéo và thả các ngôn ngữ để thay đổi thứ tự của chúng

en: Dropdown
vi: Thả xuống

en: Duplicate
vi: tạo bản sao

en: Duplicate existing media for translated content
vi: Sao chép media có sẵn cho nội dung đã dịch

en: Duplicate featured image from original
vi: Sao chép hình ảnh đặc trưng từ bản gốc

en: Duplicate featured image to translations
vi: Sao chép hình ảnh đặc trưng sang các bản dịch.

en: Duplicate featured images for translations
vi: Sao chép ảnh đặc trưng cho các bản dịch

en: Duplicate media attachments for translations
vi: Sao chép tập tin media đính kèm cho các bản dịch

en: Duplicate the featured images for translated content
vi: Sao chép ảnh đặc trưng cho nội dung đã dịch

en: Duplicate uploaded media from original
vi: Sao chép tập tin media được tải lên từ tập tin gốc

en: Duplicate uploaded media to translations
vi: Sao chép tập tin media đã được tải lên sang các bản dịch

en: Duplicating featured images. %d left
vi: Tạo bản sao ảnh đặc trưng. Còn lại %d

en: Duplicating featured images: done!
vi: Tạo bản sao ảnh đặc trưng: xong!

en: Duplicating media. %d left
vi: Tạo bản sao media. Còn lại %d

en: Duplicating media: done!
vi: Tạo bảo sao media: xong!

en: E-mail sent to translation service
vi: Email đã được gửi đến dịch vụ dịch thuật

en: Each user can choose the admin language. You can edit your language preferences by visiting your <a href="%s">profile page</a>.
vi: Mỗi người dùng có thể chọn ngôn ngữ quản trị. Bạn có thể chỉnh sửa tuỳ chọn ngôn ngữ bằng cách truy cập <a href="%s">trang hồ sơ cá nhân</a> của bạn.

en: Edit
vi: Sửa

en: Edit Footer Language Switcher
vi: Chỉnh sửa Trình chuyển đổi ngôn ngữ chân trang

en: Edit Menu Language Switcher
vi: Chỉnh sửa Menu Trình Chuyển Đổi Ngôn Ngữ

en: Edit Post Translations Language Switcher
vi: Chỉnh sửa Trình Chuyển Đổi Ngôn Ngữ của Bản dịch Bài viết

en: Edit Shortcode Actions Language Switcher
vi: Chỉnh sửa Trình chuyển đổi Ngôn ngữ của Thao tác Shortcode

en: Edit Widget Area Language Switcher
vi: Chỉnh sửa Trình Chuyển Đổi Ngôn Ngữ của Khu vực widget

en: Edit feedback
vi: Chỉnh sửa phản hồi

en: Edit language switcher
vi: Chỉnh sửa trình chuyển đổi ngôn ngữ

[ctx: Edit languages page: page title]
en: Edit Languages
vi: Sửa các ngôn ngữ

[ctx: Edit languages page: sentence #1]
en: This table allows you to edit languages for your site. Each row represents a language.
vi: Bảng này cho phép bạn chỉnh sửa các ngôn ngữ dành cho trang web của mình. Mỗi dòng đại diện cho một ngôn ngữ.

[ctx: Edit languages page: sentence #2]
en: For each language, you need to enter the following information:
vi: Đối với từng ngôn ngữ, bạn cần nhập các thông tin sau:

[ctx: Edit languages page: subtitle #1]
en: Code:
vi: Mã:

[ctx: Edit languages page: subtitle #1, description]
en: a unique value that identifies the language. Once entered, the language code cannot be changed.
vi: một giá trị duy nhất giúp nhận diện ngôn ngữ. Khi đã nhập, không thể thay đổi mã của ngôn ngữ.

[ctx: Edit languages page: subtitle #2]
en: Translations:
vi: Các bản dịch:

[ctx: Edit languages page: subtitle #2, description]
en: the way the language name will be displayed in different languages.
vi: cách thức tên ngôn ngữ sẽ được hiển thị trong các ngôn ngữ khác nhau.

[ctx: Edit languages page: subtitle #3]
en: Flag:
vi: Cờ:

[ctx: Edit languages page: subtitle #3, description]
en: the flag to display next to the language (optional). You can either upload your own flag or use one of WPML's built in flag images.
vi: cờ để hiển thị bên cạnh ngôn ngữ (tùy chọn). Bạn có thể tải lên cờ của chính mình hoặc sử dụng một trong những ảnh cờ được tích hợp trong WPML.

[ctx: Edit languages page: subtitle #4]
en: Default locale:
vi: Locale mặc định:

[ctx: Edit languages page: subtitle #4, description]
en: This determines the locale value for this language. You should check the name of WordPress localization file to set this correctly.
vi: Mục này sẽ quyết định giá trị locale dành cho ngôn ngữ này. Bạn nên kiểm tra tên của tập tin bản địa hóa WordPress để thiết lập chính xác giá trị này.

[ctx: Edit languages page: subtitle #5]
en: Encode URLs:
vi: Mã hóa các URL:

[ctx: Edit languages page: subtitle #5, description]
en: yes/no, determines if URLs in this language are encoded or use ASCII characters (leave ‘no’ if you are not sure).
vi: có/không, xác định liệu URL trong ngôn ngữ này được mã hóa hoặc sử dụng ký tự ASCII (để là 'không' nếu bạn không chắc chắn).

[ctx: Edit languages page: subtitle #6, description]
en: the code Google expects for this language. The hreflang should contain at least the language code (usually, made of two letters), or, if you want to specify the country/region, it sould be the same information as the locale name, but in a slightly different format. If the locale for Canadian French is fr_CA, the corresponding hreflang would be fr-ca. Instead of an underscore, use a dash (-) and all letters should be lowercase.
vi: Cần có mã Google dành cho ngôn ngữ này. hreflang phải chứa ít nhất một mã ngôn ngữ (thường mã này từ tạo từ hai chữ cái), hoặc nếu bạn muốn định rõ quốc gia/khu vực, mã này phải giống thông tin trong tên locale, nhưng hơi khác về định dạng. Nếu locale dành cho tiếng Pháp ở Canada là fr_CA, hreflang tương ứng sẽ là fr-ca. Thay vì dấu gạch dưới, hãy sử dụng dấu gạch ngang (-) và tất cả chữ cái phải là chữ thường.

en: Edit root page.
vi: Sửa trang gốc.

en: Edit the %s translation
vi: Sửa bản dịch trong %s

en: Edit this page to add translations
vi: Sửa trang này để thêm bản dịch

en: Edit translation
vi: Sửa bản dịch

en: Editing language:
vi: Chỉnh sửa ngôn ngữ:

en: Elements to include in the language switcher.
vi: Các thành phần cần có trong trình chuyển đổi ngôn ngữ.

en: Enable
vi: Bật

en: Enable Translation Feedback
vi: Kích hoạt tính năng Phản hồi Bản dịch

en: Enable Translation Feedback module
vi: Kích hoạt module Phản hồi Bản dịch

en: Enable cache for language switcher templates
vi: Kích hoạt cache dành cho các template của trình chuyển đổi ngôn ngữ

en: Encode URLs
vi: Mã hóa (encode) các URL

en: Enter CSS to add to the page. This is useful when you want to add styling to the language switcher, without having to edit the CSS file on the server.
vi: Nhập CSS để thêm vào trang. Việc này hữu ích khi bạn muốn thêm kiểu cho trình chuyển đổi ngôn ngữ, mà không phải chỉnh sửa tập tin CSS trên máy chủ.

en: Enter site key
vi: Nhập khóa của trang web

en: Enter textdomain:
vi: Nhập miền văn bản:

en: Enter the site key, from your wpml.org account, to receive automatic updates for WPML on this site.
vi: Nhập khóa trang web, từ tài khoản wpml.org của bạn, để nhận các bản cập nhật tự động cho WPML trên trang web này.

en: Enter the title of the widget or leave empty for no title.
vi: Nhập tiêu đề của widget hoặc để trống khi không có tiêu đề.

en: Error
vi: Lỗi

en: Error adding flag.
vi: Lỗi khi thêm lá cờ.

en: Error adding native name.
vi: Lỗi khi thêm tên bản địa (native name).

en: Error adding translation %s for %s.
vi: Lỗi khi thêm bản dịch %s cho %s.

en: Error uploading flag file.
vi: Lỗi khi tải lên ảnh gắn cờ.

en: Error: Language not found.
vi: Lỗi: Không tìm thấy ngôn ngữ.

en: Error: No custom field
vi: Lỗi: Không tìm thấy trường tùy biến

en: Error: Please activate WPML Translation Management plugin
vi: Lỗi: Vui lòng kích hoạt plugin WPML Translation Management

en: Error: Please provide translation action
vi: Lỗi: Vui lòng thực hiện việc dịch

en: Error: Something is wrong with field value. Translation preferences can not be set.
vi: Lỗi: Có vấn đề với giá trị của trường dữ liệu. Không thể thiết lập tuỳ chọn dịch.

en: Error: This is a built in language. You can't delete it.
vi: Lỗi: đây là ngôn ngữ được tích hợp sẵn. Bạn không thể xóa nó.

en: Error: WPML Translation Management plugin not initiated
vi: Lỗi: plugin WPML Translation Management chưa được kích hoạt

en: Error: data not saved
vi: Lỗi: dữ liệu không được lưu

en: Experimental
vi: Thử nghiệm

en: Expiration date for Translation Feedback module:
vi: Ngày hết hạn đối với module Phản hồi Bản dịch:

en: Failed to update the feedback.
vi: Không thể cập nhật phản hồi.

en: Failed to write file to disk.
vi: Không thể ghi tập tin vào đĩa.

en: Feedback
vi: Phản hồi

en: Feedback list navigation
vi: Điều hướng danh sách phản hồi

en: Feedback:
vi: Phản hồi:

en: File extension not allowed.
vi: Phần mở rộng (file extension) không hợp lệ.

en: Finalizing upgrade...
vi: Hoàn thành nâng cấp...

en: Find how you can update PHP.
vi: Tìm hiểu cách thức bạn có thể cập nhật PHP.

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Finished
vi: Đã hoàn tất

en: First menu item
vi: Mục menu đầu tiên

en: First page
vi: Trang đầu tiên

en: Fix element_type collation
vi: Đối chiếu element_type cố định

en: Fix post type assignment for translations
vi: Sửa thuộc tính dạng bài viết cho các bản dịch

en: Fix terms count
vi: Sửa việc đếm các cụm từ (term)

en: Fixes the collation of the element_type column in icl_translations in case this setting changed for your posts.post_type column.
vi: Cố định việc đối chiếu của cột element_type trong icl_translations trong trường hợp cài đặt này được thay đổi cho cột posts.post_type của bạn.

en: Flag
vi: Lá cờ

en: Flip Box: Button link
vi: Hộp lật: Liên kết nút

en: Flip Box: Button text
vi: Hộp Lật: Văn bản của nút

en: Flip Box: Description text side A
vi: Hộp Lật: Văn bản mô tả cạnh A

en: Flip Box: Description text side B
vi: Hộp Lật: Văn bản mô tả cạnh B

en: Flip Box: Title text side A
vi: Hộp Lật: Văn bản tiêu đề cạnh A

en: Flip Box: Title text side B
vi: Hộp Lật: Văn bản tiêu đề cạnh B

en: Footer language switcher
vi: Trình chuyển đổi ngôn ngữ chân trang

en: For "%s"
vi: Dành cho "%s"

en: For WPML components you can receive updates from your %s or automatically, after you register WPML.
vi: Từ các thành phần WPML bạn có thể nhận các bản cập nhật từ %s của mình hoặc tự động, sau khi bạn đăng ký WPML.

en: For advanced access or to completely uninstall WPML and remove all language information, use the %stroubleshooting%s page.
vi: Đối với truy cập nâng cao hoặc để gỡ cài đặt hoàn toàn WPML và xóa bỏ tất cả thông tin ngôn ngữ, hãy sử dụng trang %skhắc phục sự cố%s.

en: For retrieving debug information if asked by support person, use the %sdebug information%s page.
vi: Để truy xuất thông tin gỡ lỗi nếu được nhân viên hỗ trợ yêu cầu, sử dụng trang %sthông tin gỡ lỗi%s.

en: Form: Acceptance Text
vi: Biểu mẫu: Văn bản chấp thuận

en: Form: Button text
vi: Biểu mẫu: Văn bản của nút

en: Form: Checkbox Options
vi: Biểu mẫu: Tùy chọn hộp chọn

en: Form: Email from name
vi: Biểu mẫu: Email từ tên

en: Form: Email subject
vi: Biểu mẫu: Tiêu đề email

en: Form: Error message
vi: Biểu mẫu: Tin nhắn lỗi

en: Form: Field HTML
vi: Biểu mẫu: Trường HTML

en: Form: Field label
vi: Biểu mẫu: Nhãn trường dữ liệu

en: Form: Field placeholder
vi: Biểu mẫu: Mục giữ chỗ trường dữ liệu

en: Form: Invalid message
vi: Biểu mẫu: Tin nhắn không hợp lệ

en: Form: Required message
vi: Biểu mẫu: Tin nhắn bắt buộc

en: Form: Success message
vi: Biểu mẫu: Tin nhắn thành công

en: Form: name
vi: Biểu mẫu: tên

en: Get personalized instructions for translating this site. You will also have access to WPML-users support.
vi: Tải hướng dẫn được cá nhân hóa để dịch trang web này. Bạn cũng có quyền truy cập mục hỗ trợ người dùng WPML.

en: Get translation instructions
vi: Tải hướng dẫn dịch thuật

en: Get your site-key for %1$s. If you already have a key, get it from %2$s. Otherwise, %3$s
vi: Tải mã khóa trang web của bạn cho %1$s. Nếu bạn đã có mã khóa, hãy tải nó từ %2$s. Nếu không, %3$s

en: Getting started guide
vi: Hướng dẫn sử dụng

en: Go to WPML Network settings.
vi: Đi tới trang cài đặt WPML Network.

en: Go to previous page
vi: Đi đến trang trước đó

en: Go to the first page
vi: Đi tới trang đầu tiên

en: Go to the last page
vi: Đi tới trang cuối cùng

en: Go to the next page
vi: Đi tới trang tiếp theo

en: Good news! Your site has no orphan comments.
vi: Tin tốt! Trang web của bạn không có các bình luận mồ côi.

en: Got it
vi: Tôi hiểu

en: Gray
vi: Xám

en: Group does not exist.
vi: Nhóm này không tồn tại.

en: HTML file
vi: Tập tin HTML

en: HTTP code: %s (%s)
vi: Mã HTTP: %s (%s)

en: Heading
vi: Tiêu đề

en: Heading: Link
vi: Tiêu đề: Đường dẫn

en: Hidden languages:
vi: Ngôn ngữ bị ẩn đi:

en: Hide
vi: Ẩn

en: Hide language switchers on the root page
vi: Ẩn Language switcher ở trang gốc

en: Hide languages
vi: Ẩn ngôn ngữ

en: Hide system fields
vi: Ẩn các trường hệ thống

en: Hide this notice.
vi: Ẩn lưu ý này.

en: Hierarchy Synchronization
vi: Đồng bộ hóa cấp bậc

en: How to fix
vi: Cách khắc phục

en: How to handle languages without translation
vi: Chọn cách xử lý các ngôn ngữ mà không có bản dịch

en: How to handle media for new content:
vi: Cách thức xử lý media cho nội dung mới:

en: How to translate
vi: Cách thức dịch

en: How to translate Gutenberg content
vi: Cách thức dịch nội dung Gutenberg

en: How to translate strings in themes and plugins?
vi: Cách thức dịch chuỗi ký tự trong giao diện và plugin?

en: I am about to reset all translation and language data.
vi: Tôi chuẩn bị thiết lập lại toàn bộ dữ liệu bản dịch và ngôn ngữ.

en: I can see a lot of language errors
vi: Tôi có thể thấy nhiều lỗi về mặt ngôn ngữ

en: I can't understand anything
vi: Tôi không thể hiểu gì cả

en: I will add it manually (%1sinstructions%2s)
vi: Tôi sẽ thêm nó theo cách thủ công (%1shướng dẫn%2s)

en: I will clear the cache manually after translating strings
vi: Tôi sẽ xoá bộ nhớ đệm (cache) sau khi dịch các chuỗi ký tự

en: Icon Box: Description text
vi: Hộp biểu tượng: Văn bản mô tả

en: Icon Box: Link
vi: Hộp biểu tượng: Liên kết

en: Icon Box: Title text
vi: Ô biểu tượng: Văn bản tiêu đề

en: Icon List: Link URL
vi: Danh sách Biểu tượng: URL đường dẫn

en: Icon List: Text
vi: Danh sách Biểu tượng: Văn bản

en: Icon link
vi: Đường dẫn biểu tượng

en: Icon style:
vi: Kiểu dáng biểu tượng:

en: Icon: Link
vi: Biểu tượng: Đường dẫn

en: Icon: Link URL
vi: Biểu tượng: URL đường dẫn

en: Icon: Text
vi: Biểu tượng: Văn bản

en: If some content appears gone, it might be because you switched the site's default language from %s to %s.
vi: Nếu một số nội dung bị mất đi, có thể do bạn đã đổi ngôn ngữ mặc định của trang từ %s đến %s.

en: If you are a human, do not fill in this field.
vi: Nếu bạn là con người, không điền vào mục này.

en: If you don't have a WPML.org account or a valid subscription, you can %spurchase%s one and get later upgrades, full support and 30 days money-back guarantee.
vi: Nếu bạn không có tài khoản WPML.org hoặc gói thuê bao hợp lệ, bạn có thể %smua%s một gói thuê bao và tải các bản nâng cấp, nhận sự hỗ trợ toàn diện và bảo đảm hoàn tiền trong 30 ngày.

en: If you have already purchased or renewed your subscription and you can still see this message, please revalidate your subscription
vi: Nếu bạn đã mua hoặc gia hạn gói thuê bao của mình và bạn vẫn có thể đọc được tin nhắn này, vui lòng xác thực lại gói thuê bao của bạn.

en: Image Box: Description text
vi: Hộp Hình ảnh: Văn bản Mô tả

en: Image Box: Title text
vi: Hộp Hình ảnh: Văn bản tiêu đề

en: Image: Caption
vi: Ảnh: Chú thích

en: Image: Link URL
vi: Ảnh: URL đường dẫn

en: In order to see the products information, please run the %smanual updates check%s to initialize the products list or (temporarily) remove the above code.
vi: Để xem thông tin về các sản phẩm này, vui lòng chạy %skiểm tra các bản cập nhật bằng tay%s để khởi chạy danh sách sản phẩm hoặc (tạm thời) xóa mã ở trên.

en: In progress
vi: Đang xử lý

en: Inactive
vi: Chưa kích hoạt

en: Incorrect setup
vi: Cài đặt không chính xác

en: Individual components
vi: Các thành phần riêng lẻ

en: Info
vi: Thông tin

en: Insert your key and activate automatic updates:
vi: Chèn khóa của bạn và kích hoạt các bản cập nhật tự động:

en: Install
vi: Cài đặt

en: Installed
vi: Đã cài đặt

en: Installer
vi: Trình cài đặt

en: Installer cannot contact our updates server to get information about the available products and check for new versions. If you are seeing this message for the first time, you can ignore it, as it may be a temporary communication problem. If the problem persists and your WordPress admin is slowing down, you can disable automated version checks. Add the following line to your wp-config.php file:
vi: Installer không thể giao tiếp với máy chủ cập nhật của chúng tôi để tải thông tin về các sản phẩm khả dụng và kiểm tra các phiên bản mới. Nếu bạn thấy tin nhắn này lần đầu tiên, bạn có thể bỏ qua, vì có thể đây là sự cố giao tiếp tạm thời. Nếu sự cố vẫn tiếp tục và mục quản trị WordPress của bạn chạy chậm dần, bạn có thể vô hiệu tính năng kiểm tra phiên bản tự động. Thêm dòng sau vào tập tin wp-config.php của bạn:

en: Installer cannot display the products information because the automatic updating for %s was explicitly disabled with the configuration below (usually in wp-config.php):
vi: Installer không thể hiển thị thông tin các sản phẩm vì tính năng cập nhật tự động cho %s đã bị vô hiệu bằng cấu hình bên dưới (thường là trong wp-config.php):

en: Installing %s
vi: Đang cài đặt %s

en: Integration WPML with ElasticPress
vi: Tích hợp WPML với ElasticPress

[ctx: Integration requirement notice title for translation editor: enable action]
en: Enable it now
vi: Kích hoạt nó ngay

en: Invalid language code
vi: Mã ngôn ngữ không hợp lệ

en: Invalid nonce.
vi: Nonce không hợp lệ.

en: Invalid product
vi: Sản phẩm không hợp lệ

en: Invalid request!
vi: Yêu cầu không hợp lệ!

en: Invalid site key for the current site.
vi: Khóa trang web không hợp lệ với trang web hiện thời.

en: Invalid site key for the current site. If the error persists, try to unregister first and then register again with the same site key.
vi: Khóa của trang web không hợp lệ đối với trang hiện tại. Nếu lỗi vẫn tiếp diễn, hãy thử hủy đăng ký trước và sau đó đăng ký lại lần nữa bằng chính khóa trang web đó.

en: Issue tracking in %s
vi: Theo dõi lỗi trong %s

en: Issues with translations
vi: Các lỗi về bản dịch

en: It could be improved
vi: Có thể nâng cao chất lượng bản dịch

en: It is OK
vi: Bản dịch ổn

en: It is perfect!
vi: Hoàn hảo!

en: It looks like languages per directories will not function.
vi: Có vẻ như ngôn ngữ cho mỗi thư mục sẽ không hoạt động.

en: It looks like the %1$s extension, which is required by WPML, is not installed. Please refer to this link to know how to install this extension: %2$s.
vi: Có vẻ như tiện ích mở rộng %1$s mà WPML cần có, chưa được cài đặt. Vui lòng tham khảo liên kết này để biết cách thức cài đặt tiện ích mở rộng này: %2$s.

en: Item cannot be added (parent not translated)
vi: Không thể thêm mục (do mục cha chưa được dịch)

en: Item changed position
vi: Vị trí thay đổi của mục

en: Item will be added
vi: Mục sẽ được thêm

en: Item will be copied
vi: Mục sẽ được sao chép

en: Item will be removed
vi: Mục (item) sẽ bị xóa

en: Job removed
vi: Công việc bị xóa

en: Label translation
vi: Dịch nhãn

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Language Switcher
vi: Trình chuyển đổi ngôn ngữ

en: Language URL format
vi: Định dạng URL của ngôn ngữ

en: Language filtering for AJAX operations
vi: Lọc ngôn ngữ dành cho các thao tác AJAX

en: Language menu items style:
vi: Kiểu các mục menu ngôn ngữ:

en: Language name
vi: Tên ngôn ngữ

en: Language name added as a parameter
vi: Tên ngôn ngữ được thêm như là một tham số

en: Language name in current language
vi: Tên ngôn ngữ trong ngôn ngữ hiện thời

en: Language of this %s
vi: Ngôn ngữ của %s này

en: Language suffixes were removed from the selected terms.
vi: Các hậu tố ngôn ngữ đã được xóa khỏi các cụm từ được chọn.

en: Language switcher colors
vi: Màu sắc của trình chuyển đổi ngôn ngữ

en: Language switcher options
vi: Tùy chọn cho Language switcher

[ctx: Language switcher preview]
en: Action
vi: Hành động

[ctx: Language switcher preview]
en: Actions
vi: Thao tác

[ctx: Language switcher preview]
en: Position
vi: Vị trí

[ctx: Language switcher preview]
en: Preview
vi: Xem trước

en: Language switcher style:
vi: Kiểu của trình chuyển đổi ngôn ngữ:

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Last Update Time could not be determined
vi: Không thể xác định thời gian cập nhật lần cuối

en: Last checked on %s
vi: Được kiểm tra lần cuối vào  %s

en: Last menu item
vi: Mục menu cuối cùng

en: Last page
vi: Trang cuối

en: Later in the head section (priority %d)
vi: Sau trong mục tiêu đề (mức ưu tiên %d)

en: Learn more
vi: Tìm hiểu thêm

en: Learn more about passing data between domains
vi: Tìm hiểu về việc chuyển dữ liệu giữa các tên miền

en: Learn more about translation feedback
vi: Tìm hiểu thêm về tính năng phản hồi bản dịch

en: Leave the text box to auto-save
vi: Để hộp văn bản ở chế độ lưu tự động

en: Legend:
vi: Chú thích:

en: Let's get it working for you. Please contact %1sWPML support%2s and give them the following error details:
vi: Hãy để ứng dụng làm việc cho bạn. Vui lòng liên hệ %1sHỗ trợ WPML%2s và cung cấp cho họ thông tin chi tiết về các lỗi sau:

en: Link to home of language for missing translations
vi: Liên kết tới trang chủ của ngôn ngữ bị thiếu bản dịch

en: Links to translation of posts
vi: Các liên kết đến bản dịch của bài viết

en: List of languages
vi: Danh sách các ngôn ngữ

en: Loading
vi: Đang tải

en: Loading ...
vi: Đang tải...

en: Loading Language Data for {post_name}
vi: Đang tải Dữ liệu Ngôn ngữ cho {post_name}

en: Localization options
vi: Tùy chọn bản địa hóa

en: Login: Button text
vi: Đăng nhập: Văn bản của nút

en: Login: Password label
vi: Đăng nhập: Nhãn mật khẩu

en: Login: Password placeholder
vi: Đăng nhập: Mục giữ chỗ mật khẩu

en: Login: User label
vi: Đăng nhập: Nhãn người dùng

en: Login: User placeholder
vi: Đăng nhập: Mục giữ chỗ người dùng

en: Main Page (no parent)
vi: Trang chính (không có trang mẹ)

en: Make %s the original language for this %s
vi: Chọn %s làm ngôn ngữ gốc cho %s này

en: Make '%s' appear as translated
vi: Cho phép '%s' xuất hiện dưới dạng đã dịch

en: Make '%s' translatable
vi: Làm cho '%s' có thể được dịch

en: Make themes work multilingual
vi: Làm giao diện trở thành đa ngôn ngữ

en: Manage Languages
vi: Quản lý Ngôn ngữ

en: Manage Media translation
vi: Quản lý dịch thuật Media

en: Manage Navigation
vi: Quản lý Điều hướng

en: Manage Sticky Links
vi: Quản lý các Sticky Link

en: Manage String Translation
vi: Quản lý Dịch thuật Chuỗi Ký tự

en: Manage Support
vi: Quản lý Hỗ trợ

en: Manage Taxonomy Translation
vi: Quản lý Dịch thuật Thẻ Taxonomy

en: Manage Theme and Plugin localization
vi: Quản lý quá trình bản địa hóa Giao diện và Plugin

en: Manage Translation Analytics
vi: Quản lý Translation Analytics

en: Manage Translation Management
vi: Quản lý Translation Management

en: Manage Troubleshooting
vi: Quản lý Xử lý Sự cố

en: Manage WPML Menus Sync
vi: Quản lý việc đồng bộ các Menu của WPML

en: Manage WooCommerce Multilingual
vi: Quản lý WooCommerce đa ngôn ngữ

en: Map: Address
vi: Bản đồ: Địa chỉ

en: Mark as fixed
vi: Đánh dấu đã sửa

en: Mark as new
vi: Đánh dấu là mới

en: Mature
vi: Site đã có lâu

en: Max execution time
vi: Thời gian thực thi tối đa

en: Max input vars
vi: Biến số nhập lớn nhất

en: Max memory limit
vi: Giới hạn bộ nhớ tối đa

en: Media Translation
vi: Dịch đa phương tiện

en: Media Translation Documentation
vi: Hướng dẫn sử dụng Media Translation

en: Media attachments
vi: Tập tin media đính kèm

en: Memory limit
vi: Giới hạn bộ nhớ

en: Memory usage
vi: Mức sử dụng bộ nhớ

en: Menu Anchor
vi: Neo menu

en: Menu Option: auto_add
vi: Tùy chọn Menu: auto_add

en: Menu Options will be updated
vi: Tùy chọn Menu sẽ được cập nhật

en: Menu language switcher
vi: Trình chuyển đổi ngôn ngữ của Menu

en: Menu synchronization will sync the menu structure from the default language of %s to the secondary languages.
vi: Đồng bộ hóa trình đơn sẽ đồng bộ cấu trúc trình đơn từ ngôn ngữ mặc định của %s thành các ngôn ngữ thứ hai.

en: Menu(s) syncing complete.
vi: Hoàn tất đồng bộ hóa các menu.

en: Messages and notifications
vi: Tin nhắn và thông báo

en: Missing a temporary folder.
vi: Đang thiếu thư mục tạm thời.

en: Missing key "%s".
vi: Thiếu khóa "%s".

en: Missing post ID
vi: Thiếu ID của bài viết

en: Missing site key.
vi: Thiếu khóa của trang web.

en: Missing step
vi: Bước còn thiếu

en: Move to trash
vi: Di chuyển đến thùng rác

en: Multilingual Content Setup
vi: Thiết lập nội dung đa ngôn ngữ

[ctx: Multilingual WordPress with WPML: first part]
en: Multilingual WordPress
vi: WordPress Đa ngôn ngữ

[ctx: Multilingual WordPress with WPML: second part]
en: with WPML
vi: với WPML

en: Multiple options
vi: Đa tùy chọn

en: Multisite
vi: Nhiều trang

en: Name
vi: Tên

en: Native language name
vi: Tên ngôn ngữ bản địa

en: Navigation
vi: Điều hướng

en: Need help with how to translate?
vi: Cần trợ giúp về cách thức dịch?

en: Needs update
vi: Cần cập nhật

en: Network settings
vi: Cài đặt Mạng

en: Never show this
vi: Không bao giờ hiển thị mục này

en: New
vi: Mới

en: New Menu Language Switcher
vi: Menu Trình Chuyển Đổi Ngôn Ngữ mới

en: New Widget Area language switcher
vi: Trình chuyển đổi ngôn ngữ của khu vực widget mới

en: Next
vi: Tiếp

en: Next >>>
vi: Tiếp theo >>>

en: Next page
vi: Trang tiếp

en: No
vi: Không

en: No %1$s found.
vi: Không tìm thấy %1$s.

en: No Batch
vi: Không có lô dịch thuật

en: No Translation requests selected.
vi: Không có yêu cầu Dịch thuật nào được chọn.

en: No errors were found in the assignment of post types.
vi: Không tìm thấy lỗi nào trong thuộc tính của các dạng bài viết.

en: No feedback found.
vi: Không tìm thấy phản hồi.

en: No file was uploaded.
vi: Không có tập tin được tải lên.

en: No menus found
vi: Không tìm thấy menu

en: No posts found
vi: Không tìm thấy bài viết

en: No repositories defined.
vi: Không có các kho lưu trữ định trước.

en: No such post for ID = %d
vi: Không có bài viết cho ID = %d

en: No translator available for this language pair.
vi: Không có người dịch khả dụng cho cặp ngôn ngữ này.

en: No worries, the full functionality is preserved in WPML String Translation.
vi: Đừng lo, tính năng hoàn chỉnh được duy trì trong WPML String Translation.

en: Normal
vi: Bình thường

en: Not available
vi: Không khả dụng

en: Not installed
vi: Chưa được cài đặt

en: Not translatable
vi: Không thể dịch được

en: Not translated
vi: Chưa được dịch

en: Not valid
vi: Không hợp lệ

en: Note: Custom taxonomies and custom fields are shared across different post types.
vi: Chú ý: các thẻ tùy biến (custom taxonomies) và các trường tùy biến (custom fields) được chia sẻ giữa các dạng bài viết (post types).

en: Note: WPML must be activated on the primary site or must be network activated.
vi: Lưu ý: WPML phải được kích hoạt trên trang đầu tiên hoặc phải được kích hoạt trên mạng.

en: Note: auto-adjust IDs will increase the number of database queries for your site.
vi: Chú ý: tự động điều chỉnh các ID sẽ tăng lượng truy vấn cơ sở dữ liệu dành cho trang web của bạn.

en: Note: if you edited the custom post declaration you may need to re-configure WPML to mark it as translatable.
vi: Lưu ý: nếu bạn thay đổi khai báo bài viết tùy biến (custom post), bạn có thể phải cấu hình lại WPML để đánh dấu nó là có thể được dịch.

en: Note: if you edited the custom taxonomy declaration you may need to re-configure WPML to mark it as translatable.
vi: Lưu ý: nếu bạn thay đổi khai báo thẻ tùy biến (custom taxonomy), bạn có thể phải cấu hình lại WPML để đánh dấu nó là có thể được dịch.

en: Nothing Sync
vi: Không có gì để đồng bộ

en: Nothing to configure.
vi: Không có gì để cấu hình.

en: Nothing to sync.
vi: Không có gì để đồng bộ hóa.

en: Notice does not exist.
vi: Thông báo không tồn tại.

en: Notice does not exists.
vi: Thông báo không tồn tại.

en: Number Counter: Number Prefix
vi: Bộ đếm số lượng: Tiền tố số học

en: Number Counter: Number Suffix
vi: Bộ đếm số lượng: Hậu tố số học

en: Number Counter: Text after number
vi: Bộ đếm số: Văn bản đứng sau số

en: Number Counter: Text before number
vi: Bộ đếm số: Văn bản đứng trước số

en: Old Name
vi: Tên cũ

en: One more step before you can translate on %s
vi: Chỉ còn một bước nước trước khi bạn có thể dịch %s

en: Only translated blog posts (never display posts from the default language on translation languages)
vi: Chỉ các bài viết được dịch của blog (không bao giờ hiển thị các bài viết từ ngôn ngữ mặc định trên các ngôn ngữ dịch thuật)

en: Operate WooCommerce Multilingual. Everything on WCML except the settings tab.
vi: Sử dụng WooCommerce đa ngôn ngữ (WCML). Tất cả tính năng ở trên WCML trừ tab Cài đặt.

en: Operation complete!
vi: Thao tác hoàn tất!

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Order of languages
vi: Thứ tự của các ngôn ngữ

en: Original language
vi: Ngôn ngữ gốc

en: Original post:
vi: Bài viết ban đầu:

en: Original term
vi: Thuật ngữ gốc

en: Original value:
vi: Giá trị gốc:

en: Original:
vi: Bản gốc:

en: Other language background color
vi: Màu sắc hình nền của ngôn ngữ khác

en: Other language font color
vi: Màu sắc phông chữ của ngôn ngữ khác

en: Overwrite existing translations
vi: Ghi đè các bản dịch hiện có

en: Overwrite with %s content.
vi: Ghi đè bằng nội dung %s.

en: PHP 5.6 and above are recommended. PHP 5.3 is the minimum requirement.
vi: Khuyên dùng PHP 5.6 trở lên. PHP 5.3 là yêu cầu tối thiểu.

en: Page builders options
vi: Tùy chọn trình xây dựng trang

en: Pass arguments via GET (the url)
vi: Chuyển các đối số qua GET (url)

en: Pass arguments via POST
vi: Chuyển các đối số qua POST

en: Pass session arguments between domains through the language switcher
vi: Chuyển các đối số phiên làm việc giữa các tên miền thông quan trình chuyển đổi ngôn ngữ

en: Photo: Link
vi: Ảnh: Đường dẫn

en: Please give some examples of errors and how would you improve them:
vi: Vui lòng nêu rõ một số ví dụ về lỗi và cách thức bạn cải thiện chúng:

en: Please go to the %s page and click on "%s" to fix this problem.
vi: Vui lòng truy cập %s và nhấp vào "%s" để sửa lỗi này.

en: Please go to the %sPlugins%s page and enable the WPML Multilingual CMS plugin before trying to configure the plugin.
vi: Vui lòng truy cập trang %sPlugins%s và kích hoạt plugin WPML Multilingual CMS trước khi thử tạo cấu hình plugin này.

en: Please log-out and login again in order to be able to access the admin features in all language domains.
vi: Vui lòng đăng xuất và đăng nhập lần nữa để có thể truy cập vào các tính năng quản trị trong tất cả các tên miền ngôn ngữ.

en: Please make backup of your database before using this.
vi: Vui lòng sao lưu cơ sở dữ liệu của bạn trước khi sử dụng tính năng này.

en: Please make sure that you've saved all the changes. We will have to reload the page.
vi: Hãy chắc rằng bạn đã lưu tất cả thay đổi. Chúng tôi sẽ tải lại trang web.

en: Please make sure to save your post, if you've made any change, before proceeding with this action!
vi: Hãy chắn chắn lưu bài viết của bạn, nếu bạn vừa thực hiện bất kỳ thay đổi nào, trước khi tiếp tục thao tác này!

en: Please note that all translations you have sent to remote translation services will be lost if you reset WPML's data. They cannot be recovered later.
vi: Hãy lưu ý rằng toàn bộ bản dịch bạn đã gửi đến các dịch vụ dịch thuật từ xa sẽ bị mất nếu bạn thiết lập lại dữ liệu của WPML. Sau này bạn không thể khôi phục lại chúng.

en: Please note that currently, you can translate the slugs of taxonomy terms but it is not possible to %s.
vi: Vui lòng lưu ý rằng hiện tại, bạn có thể dịch  các slug của thuật ngữ thẻ taxonomy nhưng không thể dịch %s.

en: Please note that the site key is case sensitive.
vi: Vui lòng lưu ý rằng mã khóa của trang web có phân biệt chữ hoa, chữ thường.

en: Please note: language codes cannot be changed after adding languages. Make sure you enter the correct code.
vi: Xin lưu ý: mã ngôn ngữ không thể thay đổi sau khi thêm ngôn ngữ. Hãy chắc chắn rằng bạn nhập đúng mã.

en: Please provide a short description of the website so that translators know what background is required from them.
vi: Vui lòng cung cấp một mô tả ngắn về trang web để người dịch biết họ cần những kiến thức (background) gì.

en: Please rate this translation:
vi: Vui lòng đánh giá bản dịch này:

en: Please save the settings first by clicking Save.
vi: Vui lòng lưu các thiết lập trước, bằng cách nhấp vào "Lưu".

en: Please select what to show for the root url.
vi: Hãy chọn cách hiển thị cho url gốc.

en: Please update all components which you are using.
vi: Vui lòng cập nhật các thành phần bạn đang sử dụng.

en: Please, enter required data.
vi: Vui lòng nhập các dữ liệu cần thiết.

en: Please, enter valid data.
vi: Vui lòng nhập dữ liệu hợp lệ.

en: Plugin Name
vi: Tên plugin

en: Plural
vi: Số nhiều

en: Position of hreflang links
vi: Vị trí của các liên kết hreflang

en: Position of link(s):
vi: Vị trí của (các) liên kết:

en: Position:
vi: Vị trí:

en: Post Types Translation
vi: Bản dịch Dạng Bài viết

en: Post not found
vi: Không tìm thấy bài viết

en: Post type and source language assignment have been fixed for
vi: Dạng bài viết và thuộc tính ngôn ngữ gốc vừa được chỉnh sửa cho

en: Post types
vi: Các dạng bài viết

en: Post without a title
vi: Bài viết không có tiêu đề

en: Posts Slider: More Link Text
vi: Trình trượt của bài viết: Văn bản đường dẫn chi tiết

en: Posts and pages synchronization
vi: Đồng bộ hóa các bài viết và các trang

en: Posts: Button Text
vi: Bài viết: Văn bản của nút

en: Posts: Cards Read more text
vi: Bài viết: Văn bản Đọc thêm thẻ

en: Posts: Classic Read more text
vi: Bài viết: Văn bản Đọc thêm cổ điển

en: Posts: More Link Text
vi: Bài viết: Văn bản đường dẫn chi tiết

en: Posts: No Results Message
vi: Bài viết: Tin nhắn báo không có kết quả

en: Posts: Terms Label
vi: Bài viết: Nhãn thuật ngữ

en: Preferences saved.
vi: Đã lưu tùy chọn.

en: Preserve URL arguments
vi: Duy trì các đối số URL

en: Preserving URL arguments
vi: Đang bảo tồn các đối số URL

en: Preview update failed
vi: Cập nhật tính năng xem trước thất bại

en: Previous page
vi: Trang trước

en: Price Table: Button link
vi: Bảng giá: Đường dẫn của nút

en: Price Table: Button text
vi: Bảng giá: Văn bản của nút

en: Price Table: Footer additional info
vi: Bảng giá: Thông tin bổ sung chân trang

en: Price Table: Heading
vi: Bảng giá: Tiêu đề

en: Price Table: Period
vi: Bảng giá: Thời gian

en: Price Table: Ribbon title
vi: Bảng giá: Tiêu đề dải băng

en: Price Table: Sub heading
vi: Bảng giá: Tiêu đề phụ

en: Price list: title
vi: Danh sách giá: Tiêu đề

en: Price table: text
vi: Bảng giá: văn bản

en: Pricing list: description
vi: Danh sách định giá: Mô tả

en: Pricing list: link
vi: Danh sách định giá: đường dẫn

en: Pricing table: Button link
vi: Bảng định giá: Đường dẫn của nút

en: Pricing table: Button text
vi: Bảng định giá: Văn bản của nút

en: Pricing table: Duration
vi: Bảng định giá: Thời lượng

en: Pricing table: Feature
vi: Bảng định giá: Tính năng

en: Pricing table: Price
vi: Bảng định giá: Mức giá

en: Pricing table: Title
vi: Bảng định giá: Nhan đề

en: Privacy and data usage policy
vi: Chính sách bảo mật và sử dụng dữ liệu

en: Private
vi: Riêng tư

en: Processing translations...
vi: Đang xử lý các bản dịch...

en: Production
vi: Sản xuất

en: Progress: Inner text
vi: Tiến trình: Văn bản bên trong

en: Progress: Title
vi: Tiến trình: Tiêu đề

en: Rate translation
vi: Đánh giá bản dịch

en: Rate translation of this page
vi: Đánh giá bản dịch của trang này

en: Rating
vi: Đánh giá

en: Rating:
vi: Đánh giá:

en: Read how this works
vi: Đọc về cách thức mục này hoạt động

en: Redirect visitors based on browser language only if translations exist
vi: Điều hướng khách truy cập dựa trên ngôn ngữ của trình duyệt CHỈ KHI bản dịch tồn tại

en: Refresh
vi: Làm mới

en: Register
vi: Đăng ký

en: Register %s
vi: Đăng ký %s

en: Registered
vi: Đã đăng ký

en: Registration
vi: Đăng ký

en: Registration is free and only takes a minute.
vi: Đăng ký miễn phí và chỉ mất vài phút.

en: Release notes
vi: Thông báo phát hành

en: Released
vi: Đã phát hành

en: Remember my preference.
vi: Hãy nhớ tùy chọn của tôi.

en: Remember visitors' language preference for %s hours (please enter 24 or multiples of it).
vi: Ghi nhớ tùy chọn ngôn ngữ của khách truy cập trong %s giờ (vui lòng nhập 24 hoặc bội số của nó).

en: Remind me again in 4 weeks.
vi: Nhắc tôi lần nữa trong 4 tuần.

en: Remind me later
vi: Hãy nhắc nhở tôi sau

en: Remote XML Config Log
vi: Nhật ký cấu hình XML từ xa

en: Remove %s
vi: Xóa %s

en: Remove all messages and notifications
vi: Xóa toàn bộ tin nhắn và thông báo

en: Remove all messages and notifications, for all users.
vi: Xóa toàn bộ tin nhắn và thông báo, cho tất cả người dùng.

en: Remove comments that don't match the content's language
vi: Xóa các bình luận không khớp với ngôn ngữ của nội dung

en: Remove current site key (%s)
vi: Xóa khóa trang web hiện thời (%s)

en: Remove debug logs of String Translation cache
vi: Xóa nhật ký sửa lỗi cho cache Bản dịch chuỗi ký tự

en: Remove ghost entries from the translation tables
vi: Loại bỏ các giá trị vô nghĩa (ghost entries) từ các bảng dữ liệu dịch thuật

en: Remove language suffixes from taxonomy names.
vi: Xóa các hậu tố ngôn ngữ khỏi các tên thẻ taxonomy.

en: Remove the 'filter_var' string from the 'disable_functions' directive or...
vi: Xóa chuỗi ký tự 'filter_var' khỏi hướng dẫn 'disable_functions' hoặc...

en: Removes entries from the WPML tables that are not linked properly. Cleans the table off entries left over upgrades, bug fixes or undetermined factors.
vi: Loại bỏ các mục nhập khỏi các bảng dữ liệu WPML không được liên kết đúng. Dọn dẹp các mục bị chừa lại sau khi nâng cấp, sửa lỗi hoặc nguyên nhân không xác định khác.

en: Removes invalid rows stored in option and hide admin notice.
vi: Xóa các dòng không hợp lệ được lưu trong tùy chọn và ẩn thông báo quản trị.

en: Rename label to %s
vi: Đổi tên nhãn thành %s

en: Renew %s
vi: Gia hạn %s

en: Replied
vi: Đã trả lời

en: Reply to admin
vi: Trả lời quản trị viên

en: Reply to admin:
vi: Trả lời quản trị viên:

en: Reply to translator
vi: Trả lời người dịch

en: Reply to translator:
vi: Trả lời người dịch:

en: Report to
vi: Báo cáo đó

en: Reporting to
vi: Đang báo cáo cho

en: Reporting to wpml.org
vi: Báo cáo đến wpml.org

en: Reset
vi: Đưa về mặc địch

en: Reset and deactivate WPML
vi: Thiết lập lại và vô hiệu hóa WPML.

en: Reset languages
vi: Thiết lập lại (reset) các ngôn ngữ

en: Reset settings
vi: Thiết lập lại cài đặt

en: Restore
vi: Khôi phục

en: Restore default
vi: Khôi phục về mặc định

en: Restore dismissed and hidden messages and notifications.
vi: Khôi phục tin nhắn và thông báo đã bị bỏ qua và bị ẩn đi.

en: Restore messages and notification
vi: Khôi phục tin nhắn và thông báo

en: Resume Upgrade Process
vi: Tiếp tục quá trình nâng cấp

en: Retry
vi: Thử lại

en: Return to the plugins page
vi: Trở về trang plugin

en: Return to the updates page
vi: Trở về trang cập nhật

en: Revalidate subscription
vi: Xác thực lại gói thuê bao

en: Review
vi: Đánh giá

en: Reviewed by:
vi: Được đánh giá bởi:

en: Run Upgrade Process
vi: Chạy quá trình nâng cấp

en: Running now batch #%d
vi: Hiện đang chạy lô #%d

en: SEO Options
vi: Tùy chọn SEO

en: Save
vi: Lưu

en: Scanning Results
vi: Đang quét kết quả

en: Scanning now, please don't close this page.
vi: Hiện đang quét, vui lòng không đóng trang này.

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search results for &#8220;%s&#8221;
vi: Kết quả tìm kiếm cho &#8220;%s&#8221;

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Select Language
vi: Chọn ngôn ngữ

en: Select Validation
vi: Chọn Phê chuẩn

en: Select a preset
vi: Chọn giao diện có sẵn

en: Select bulk action
vi: Chọn thao tác hàng loạt

en: Select how to display the language switcher in the menu. Choose "List of languages" to display all the items at the same level or "Dropdown" to display the current language as parent and other languages as children.
vi: Lựa chọn cách thức hiển thị trình chuyển đổi ngôn ngữ trong menu. Chọn "Danh sách ngôn ngữ" để hiển thị tất cả các mục cùng một cấp hoặc "Thả xuống" để hiển thị ngôn ngữ hiện thời dưới dạng cấp cha/mẹ và các ngôn ngữ khác dưới dạng cấp con.

en: Select the languages to enable for your site (you can also add and remove languages later).
vi: Chọn các ngôn ngữ cho trang web của bạn (bạn cũng có thể thêm và loại bỏ chúng sau này).

en: Select the menus, in which to display the language switcher.
vi: Chọn các menu sẽ hiển thị trình chuyển đổi ngôn ngữ.

en: Select the position to display the language switcher in the menu.
vi: Chọn vị trí để hiển thị trình chuyển đổi ngôn ngữ trong menu.

en: Select the position to display the post translations links.
vi: Chọn vị trí để hiển thị các liên kết của bản dịch bài viết.

en: Select the style of the language switcher.
vi: Chọn kiểu của trình chuyển đổi ngôn ngữ.

en: Select the taxonomy to translate:
vi: Chọn thẻ taxonomy để dịch:

en: Select the widget area where to include the language switcher.
vi: Chọn khu vực widget cần gán trình chuyển đổi ngôn ngữ.

en: Select this option if your theme or plugins use AJAX operations on the front-end, that WPML needs to filter. WPML will set a cookie using JavaScript which will allow it to return the correct content for AJAX operations.
vi: Chọn tùy chọn này nếu giao diện hoặc plugin của bạn sử dụng các thao tác AJAX trên front-end, mà WPML cần bộ lọc. WPML sẽ thiết lập một cookie bằng JavaScript cho phép nó trả về nội dung chính xác đối với các thao tác AJAX.

en: Select your language:
vi: Chọn ngôn ngữ của bạn:

en: Send
vi: Gửi

en: Send theme and plugins information, in order to get faster support and compatibility alerts
vi: Gửi thông tin giao diện và plugin, để nhận được hỗ trợ và cảnh báo tương thích nhanh hơn

en: Send to translation the content of raw HTML cells
vi: Gửi để dịch nội dung của các ô HTML thô

en: Send to translator
vi: Gửi cho người dịch

en: Sent to translation service
vi: Đã gửi đến dịch vụ dịch thuật

en: Sent to translator
vi: Đã gửi đến người dịch

en: Set admin language as editing language.
vi: Đặt ngôn ngữ quản trị viên làm ngôn ngữ chỉnh sửa.

en: Set language information
vi: Thiết lập thông tin ngôn ngữ

en: Set language information for existing media
vi: Thiết lập thông tin ngôn ngữ cho media có sẵn

en: Set media languages
vi: Thiết lập các ngôn ngữ cho media

en: Set page parent for translation according to page parent of the original language
vi: Thiết lập trang mẹ cho dịch thuật theo trang mẹ của ngôn ngữ gốc

[ctx: Sets the translation status to DUPLICATE in the icl_translation_status table, for posts that are marked as duplicated]
en: Partially done
vi: Hoàn thành một phần

[ctx: Sets the translation status to DUPLICATE in the icl_translation_status table, for posts that are marked as duplicated]
en: Partially done.
vi: Hoàn thành một phần.

[ctx: Sets the translation status to DUPLICATE in the icl_translation_status table, for posts that are marked as duplicated]
en: There might be more content to fix: please repeat the process.
vi: Có thể có thêm nội dung cần sửa: vui lòng lặp lại quá trình.

[ctx: Sets the translation status to DUPLICATE in the icl_translation_status table, for posts that are marked as duplicated]
en: translation jobs updated
vi: các phần việc dịch thuật được cập nhật

en: Sets the translation status to DUPLICATE in the icl_translation_status table, for posts that are marked as duplicated.
vi: Đặt trạng thái bản dịch sang DUPLICATE trong bảng icl_translation_status, cho các bài viết được đánh dấu là sao chép (duplicated).

en: Setting language to media. %d left
vi: Cài đặt ngôn ngữ cho media. Còn lại %d

en: Setting language to media: done!
vi: Cài đặt ngôn ngữ cho media: xong!

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Settings saved
vi: Đã lưu các tùy chọn

en: Settings updated
vi: Cài đặt được cập nhật

en: Setup WPML
vi: Cài đặt WPML

en: Show
vi: Hiển thị

en: Show Translation Feedback module for these languages:
vi: Hiển thị module Phản hồi Bản dịch cho những ngôn ngữ này:

en: Show content in:
vi: Hiển thị nội dung trong:

en: Show details
vi: Hiển thị chi tiết

en: Show language switcher in footer
vi: Hiện Language switcher ở chân trang (footer)

en: Show links above or below posts, offering them in other languages
vi: Hiển thị các liên kết ở phía trên hoặc phía dưới bài viết, hiển thị chúng ở trong các ngôn ngữ khác

en: Show on the left side of the screen
vi: Hiển thị bên trái của màn hình

en: Show on the right side of the screen
vi: Hiển thị ở bên phải của màn hình

en: Show system fields
vi: Hiển thị các trường hệ thống

en: Show this notice.
vi: Hiển thị thông báo này.

en: Showing content in:
vi: Hiển thị nội dung trong:

en: Since WPML 3.6.0, the language switchers are not using CSS IDs and the CSS classes have changed. This was required to fix some bugs and match the latest standards. If your theme or your custom CSS is not relying on these old selectors, it's recommended to skip the backwards compatibility. However, it's still possible to re-activate this option later.
vi: Từ phiên bản WPML 3.6.0, các trình chuyển đổi ngôn ngữ không sử dụng các ID CSS và các lớp CSS đã thay đổi. Việc này đã yêu cầu sửa một số lỗi và phù hợp với các tiêu chuẩn mới nhất. Nếu giao diện của bạn hoặc CSS tùy chỉnh của bạn không phụ thuộc vào các bộ chọn cũ này, chúng tôi khuyên bạn bỏ qua tính tương tính ngược. Tuy nhiên về sau vẫn có thể kích hoạt lại tùy chọn này.

en: Singular
vi: Số ít

en: Site Languages
vi: Các ngôn ngữ của trang web

en: Site key:
vi: Khóa trang web:

en: Site-key was set by %s, most likely in wp-config.php. Please remove the constant before attempting to register.
vi: Khóa của trang web được thiết lập bởi %s, hầu hết có trong wp-config.php. Vui lòng xóa hằng số trước khi thử đăng ký.

en: Site-key was set by %s, most likely in wp-config.php. Please remove the constant before attempting to unregister.
vi: Khóa của trang web được thiết lập bởi %s, hầu hết có trong wp-config.php. Vui lòng xóa hằng số trước khi thử hủy đăng ký.

en: Sitemaps for each language can be accessed below. You need to submit all these sitemaps to Google.
vi: Có thể truy cập sơ đồ trang dành cho từng ngôn ngữ ở mục dưới đây. Bạn cần gửi tất cả các sơ đồ trang này đến Google.

en: Skip backwards compatibility
vi: Bỏ qua tính tương thích ngược

en: Skip language
vi: Bỏ qua ngôn ngữ

en: Slides: button text
vi: Trình chiếu: Văn bản của nút

en: Slides: description
vi: Trình chiếu: Mô tả

en: Slides: heading
vi: Trình chiếu: Tiêu đề

en: Slides: link URL
vi: Trang trình chiếu: liên kết URL

en: Slug translation is currently disabled in WPML. %sClick here to enable.%s
vi: Việc dịch slug trong WPML hiện đã bị vô hiệu. %sNhấp vào đây để kích hoạt.%s

en: Slugs are currently not translated.
vi: Đường dẫn cố định (slug) hiện không được dịch.

en: Slugs are currently translated. Click the link above to edit the translations.
vi: Đường dẫn cố định (slug) hiện đã được dịch. Nhấp vào liên kết ở trên để chỉnh sửa các bản dịch.

en: Some content may not be translated to all languages. Choose what should appear in the language switcher when translation is missing.
vi: Một số nội dung có thể chưa được dịch sang tất cả các ngôn ngữ. Hãy chọn ngôn ngữ sẽ hiển thị trong trình chuyển đổi ngôn ngữ khi thiếu bản dịch.

en: Some features related to String Translations may not work correctly without utf8mb4 character.
vi: Một số tính năng liên quan đến Dịch thuật Chuỗi ký tự có thể không hoạt động đúng cách khi không có ký tự utf8mb4.

en: Some parameters are missing for this request.
vi: Đang thiếu một số tham số dành cho yêu cầu này.

en: Something went wrong and we could not install all updates from the %s channel. Click here to %stry again%s. If the errors persist, please switch back to the Production channel and contact the %s%s support%s.
vi: Đã phát sinh lỗi nào đó và chúng tôi không thể cài đặt tất cả các bản cập nhật từ kênh %s. Nhấp vào đây để %sthử lại%s. Nếu lỗi vẫn tiếp diễn, vui lòng quay về kênh Sản xuất và liên hệ %s%shỗ trợ%s.

en: Something went wrong. Please try again or contact the support.
vi: Đã xảy ra lỗi nào đó. Vui lòng thử lại hoặc liên hệ bộ phận hỗ trợ.

en: Start
vi: Bắt đầu

en: Started...
vi: Đã bắt đầu...

en: Starting number
vi: Số bắt đầu

en: Starting the upgrade process...
vi: Bắt đầu quá trình cập nhật...

en: Starting...
vi: Đang bắt đầu...

en: Status
vi: Trạng thái

en: Status:
vi: Trạng thái:

en: Stop showing this message
vi: Dừng hiển thị tin nhắn này

en: Store a language cookie to support language filtering for AJAX
vi: Lưu trữ cookie ngôn ngữ để hỗ trợ tính năng lọc ngôn ngữ cho AJAX

en: Strings for menus will be updated
vi: Các chuỗi ký tự cho các menu sẽ được cập nhật

en: Styling the language switcher with additional CSS
vi: Tạo kiểu cho trình chuyển đổi ngôn ngữ bằng CSS bổ sung

en: Subscribe form: Button Text
vi: Biểu mẫu đăng ký: Văn bản của nút

en: Subscribe form: Checkbox Text
vi: Biểu mẫu đăng ký: Văn bản hộp chọn

en: Subscribe form: Notification Subject
vi: Biểu mẫu đăng ký: Tiêu đề thông báo

en: Subscribe form: Redirect Link
vi: Biểu mẫu đăng ký: Đường dẫn đổi hướng

en: Subscribe form: Success Message
vi: Biểu mẫu đăng ký: Tin nhắn thành công

en: Subscribe form: Terms and Conditions
vi: Biểu mẫu đăng ký: Điều khoản và Điều kiện

en: Subscription expired. You need to either purchase a new subscription or upgrade if available.
vi: gói thuê bao đã hết hạn. Bạn phải hoặc mua gói thuê bao mới hoặc nâng cấp nếu khả dụng.

en: Subscription is expired.
vi: Gói thuê bao đã hết hạn.

en: Support
vi: Hỗ trợ

en: Switch
vi: Chuyển đổi

en: Sync
vi: Đồng bộ

en: Synchronize comment status
vi: Đồng bộ trạng thái bình luận

en: Synchronize comments on duplicate content
vi: Đồng bộ hóa bình luận ​​trên nội dung sao chép lại (duplicate content)

en: Synchronize menus between languages.
vi: Đồng bộ hóa các menu giữa các ngôn ngữ.

en: Synchronize page order for translations
vi: Đồng bộ hóa thứ tự các trang cho bản dịch

en: Synchronize page template
vi: Đồng bộ hóa template của trang

en: Synchronize password for password protected posts
vi: Đồng bộ mật khẩu cho các bài viết bảo vệ bằng mật khẩu

en: Synchronize ping status
vi: Đồng bộ trạng thái ping (ping status)

en: Synchronize posts format
vi: Đồng bộ định dạng bài viết

en: Synchronize posts taxonomies
vi: Đồng bộ thẻ taxonomy của các bài viết

en: Synchronize private flag
vi: Đồng bộ nội dung riêng tư (private flag)

en: Synchronize sticky flag
vi: Đồng bộ nội dung sticky (sticky flag)

en: Synchronize taxonomy hierarchy according to: %1$s language.
vi: Đồng bộ cấp bậc thẻ taxonomy theo: ngôn ngữ %1$s.

en: Syncing menus %1 of %2
vi: Đồng bộ các menu %1 của %2

en: Tab Item Content
vi: Nội dung Mục Tab

en: Tab Item Label
vi: Nhãn Mục Tab

en: Tabs: Content
vi: Tabs: Nội dung

en: Tabs: Title
vi: Tabs: Tiêu đề

en: Target Language
vi: Ngôn ngữ đích

en: Taxonomies Translation
vi: Bản dịch thẻ Taxonomy

en: Taxonomy
vi: Thẻ taxonomy

en: Taxonomy Translation
vi: Dịch Taxonomy

en: Taxonomy translation
vi: Bản dịch thẻ taxonomy

en: Technical support for clients is available via %sWPML forums%s.
vi: Hỗ trợ kỹ thuật dành cho khách hàng có sẵn thông qua %sDiễn đàn WPML%s.

en: Tell me more
vi: Cho tôi biết chi tiết

en: Tell the world your site is running multilingual with WPML (places a message in your site's footer) - <a href="%s">read more</a>
vi: Hãy cho thế giới biết trang web của bạn đang chạy chế độ đa ngôn ngữ bằng WPML (đặt một tin nhắn trong chân trang của trang web) - <a href="%s">đọc thêm</a>

en: Term translation
vi: Dịch thuật ngữ

en: Testimonial Carousel: Content
vi: Carousel chứng nhận: Nội dung

en: Testimonial Carousel: Name
vi: Carousel chứng nhận: Tên

en: Testimonial Carousel: Title
vi: Carousel chứng nhận: Tiêu đề

en: Testimonial content
vi: Nội dung ý kiến đánh giá

en: Testimonial job
vi: Việc ý kiến đóng góp

en: Testimonial name
vi: Tên mục ý kiến đóng góp

en: Testimonial: Heading
vi: Chứng thực: Tiêu đề

en: Text Editor
vi: Trình biên tập văn bản

en: Text editor
vi: Trình biên tập văn bản

en: Text for alternative languages for posts:
vi: Văn bản dành cho ngôn ngữ thay thế cho các bài viết:

en: Thank you for choosing. You can always change your selection in %sPost Types Translation setup%s.
vi: Cảm ơn bạn đã lựa chọn. Bạn luôn có thể thay đổi sự lựa chọn của mình trong mục %scài đặt Dịch thuật Dạng Bài viết%s.

en: Thank you for registering WPML on this site. You will receive automatic updates when new versions are available.
vi: Cảm ơn bạn đã đăng ký WPML trên trang web này. Bạn sẽ nhận được các bản cập nhật tự động khi phiên bản mới khả dụng.

en: Thank you for your rating and comment!
vi: Cảm ơn bạn đã đánh giá và bình luận!

en: Thank you for your rating!
vi: Cảm ơn bạn đã đánh giá!

en: The 'Reset' action will deactivate the WPML plugin after it deletes the WPML tables (tables with the 'icl_' prefix) from the database.\n\t\t\tThe action will NOT delete any content (posts, taxonomy terms etc.).\n\t\t\tIt only affects translation and language information that WPML associates with each content type.
vi: Thao tác 'Thiết đặt lại' sẽ vô hiệu hóa plugin WPML sau khi nó xóa các bảng WPML (các bảng có tiền tố 'icl_') khỏi bảng cơ sở dữ liệu này.\n\t\t\tThao tác này sẽ KHÔNG xóa bất kỳ nội dung nào (bài viết, các cụm từ thẻ taxonomy v.v...).\n\t\t\tNó chỉ ảnh hưởng đến thông tin bản dịch và ngôn ngữ mà WPML liên kết với từng loại nội dung.

en: The Language code already exists.
vi: Mã ngôn ngữ này đã tồn tại.

en: The Language name already exists.
vi: Tên ngôn ngữ này đã tồn tại.

en: The Media Translation plugin needs to add languages to your site's media. Without this language information, existing media files will not be displayed in the WordPress admin.
vi: Plugin Media Translation cần thêm các ngôn ngữ cho media trong trang web của bạn. Không có thông tin ngôn ngữ này, các tập tin media có sẵn sẽ không được hiển thị trong mục quản trị WordPress.

en: The URL of the HTML file is required
vi: Cần có URL của tập tin HTML

en: The WPML Multilingual CMS plugin is not currently enabled.
vi: Hiện tại, plugin WPML Multilingual CMS chưa được kích hoạt.

en: The WPML Page Builders plugin that you're using is now part of WPML.
vi: Plugin WPML Page Builders mà bạn đang sử dụng hiện là một bộ phận của WPML.

en: The WPML plugin can send a list of active plugins and theme used in your site to wpml.org. This allows our support team to help you much faster and to contact you in advance about potential compatibility problems and their solutions.
vi: Plugin WPML có thể gửi danh sách các plugin và giao diện đang hoạt động được sử dụng trong trang web của bạn đến wpml.org. Điều này cho phép đội ngũ hỗ trợ của chúng tôi trợ giúp bạn nhanh hơn và liên hệ với bạn trước về các lỗi tương thích tiềm ẩn và giải pháp của họ.

en: The button is disabled because all existing menus have language switchers. You can edit the settings of the existing language switchers.
vi: Nút này đã bị vô hiệu hóa vì tất cả menu có sẵn đã có trình chuyển đổi ngôn ngữ. Bạn có thể chỉnh sửa cài đặt của các trình chuyển đổi ngôn ngữ có sẵn.

en: The button is disabled because all existing widget areas have language switchers. You can edit the settings of the existing language switchers.
vi: Nút này đã bị vô hiệu hóa vì tất cả các vùng widget có sẵn đã có trình chuyển đổi ngôn ngữ. Bạn có thể chỉnh sửa cài đặt của các trình chuyển đổi ngôn ngữ có sẵn.

en: The button is disabled because there are no menus in the site. Add a menu and you can later enable a language switcher in it.
vi: Nút này đã bị vô hiệu vì không có các menu trong trang web này. Thêm menu rồi sau đó bạn có thể kích hoạt trình chuyển đổi ngôn ngữ trong trang web.

en: The button is disabled because there are no registered widget areas in the site.
vi: Nút này đã bị vô hiệu hóa vì không có các vùng widget được đăng ký trong trang web này.

en: The current content of this %s will be permanently lost. WPML will copy the %s content and replace the current content.
vi: Nội dung hiện tại của %s sẽ bị mất vĩnh viễn. WPML sẽ sao chép nội dung của %s và thay thế nội dung hiện tại.

en: The data will be encrypted with the %s algorithm.
vi: Dữ liệu sẽ được mã hóa bằng thuật toán %s.

en: The default locale already exists.
vi: Locale mặc định đã tồn tại.

en: The eval() PHP function must be enabled.
vi: Hàm PHP eval() phải được kích hoạt.

en: The expected value is: %s
vi: Giá trị mong muốn ​​là: %s

en: The filter extension is enabled by default as of PHP 5.2, therefore it must have been disabled by either you or your host.
vi: Tiện ích mở rộng bộ lọc đã được kích hoạt theo mặc định của PHP 5.2, do đó bạn hoặc nhà cung cấp dịch vụ máy chủ của bạn phải vô hiệu hóa nó.

en: The filter extension is enabled by default as of PHP 5.2.0. Before this time an experimental PECL extension was\n            used, however, the PECL version is no longer recommended to be used or updated. (source:
vi: Tiện ích mở rộng bộ lọc được kích hoạt theo mặc định của PHP 5.2.0. Trước thời điểm này, tiện ích mở rộng PECL được\n sử dụng, tuy nhiên, phiên bản PECL không còn được khuyên dùng hoặc cập nhật. (nguồn:

en: The following components are not updated:
vi: Các thành phần sau chưa được cập nhật:

en: The following exception has occurred while running the migration, please try again later or contact support if the problem persists.
vi: Đã phát sinh sự loại trừ sau đây khi chạy quá trình di chuyển, vui lòng thử lại sau hoặc liên hệ hỗ trợ nếu sự cố vẫn còn.

en: The following terms do not have a translation in the chosen language and will be disconnected from this post:
vi: Các cụm từ sau không có bản dịch trong ngôn ngữ được chọn và sẽ bị hủy kết nối với bài viết này:

en: The hreflang already exists.
vi: hreflang đã tồn tại.

en: The language %s was deleted.
vi: Ngôn ngữ %s đã bị xóa.

en: The menus on this page may not sync because it requires more input variables. Please modify the %s setting in your php.ini or .htaccess files to %s or more.
vi: Các menu trên trang này có thể không đồng bộ vì nó yêu cầu nhiều biến số đầu vào hơn. Vui lòng chỉnh sửa cài đặt %s trong các tập tin php.ini hoặc .htaccess của bạn đối với %s hoặc các mục khác nữa.

en: The plugins will update to the most recent version in the channel that you selected.
vi: Các plugin sẽ cập nhật lên phiên bản gần nhất trong kênh mà bạn đã chọn.

en: The remote XML Config Log is empty
vi: Nhật ký cấu hình XML từ xa trống

en: The selected menus have been synchonized.
vi: Các menu đã chọn vừa được đồng bộ.

en: The selected strings can now be translated using the %s string translation %s screen
vi: Các chuỗi ký tự đã chọn giờ có thể được dịch bằng màn hình %s dịch chuỗi ký tự %s

en: The taxonomy hierarchy is already synchronized.
vi: Cấp bậc thẻ taxonomy đã được đồng bộ hóa.

en: The taxonomy hierarchy is now synchronized.
vi: Cấp bậc thẻ taxonomy hiện đã được đồng bộ.

en: The translation preference for this field are being controlled by a language configuration XML file. If you want to control it manually, remove the entry from the configuration file.
vi: Tùy chọn dịch cho trường (filed) này đang được điều chỉnh bằng tập tin XML cấu hình ngôn ngữ. Nếu bạn muốn điều chỉnh nó thủ công, hãy xóa mục đó trong tập tin cấu hình.

en: The trashed feedback will be permanently deleted after %d days.
vi: Phản hồi đã bị xóa vào thùng rác sẽ bị xóa vĩnh viễn sau %d ngày.

en: The upgrade is complete.
vi: Nâng cấp đã hoàn tất.

en: The uploaded file exceeds %s bytes.
vi: Tập tin tải lên vượt quá %s byte.

en: The uploaded file exceeds the upload_max_filesize directive in php.ini.
vi: Tập tin tải lên vượt quá hướng dẫn upload_max_filesize trong php.ini.

en: The uploaded file was only partially uploaded.
vi: Tập tin tải lên chỉ được tải lên một phần.

en: The web server cannot write to the .htaccess file
vi: Máy chủ web không thể ghi vào tập tin .htaccess

en: Theme and Plugins compatibility with WPML
vi: Sự tương thích của Giao diện và Plugin với WPML

en: Theme and plugins localization
vi: Dịch giao diện và plugin

en: Theme and plugins reporting
vi: Báo cáo về giao diện và plugin

en: There are no templates available.
vi: Không có giao diện khả dụng nào.

en: There is content in the following languages but it won't be visible on the site because those languages are not activated.
vi: Có nội dung bằng các ngôn ngữ sao nhưng nó sẽ không hiển thị trên trang web vì những ngôn ngữ đó chưa được kích hoạt.

en: There was a problem switching to the %s channel. You can %sretry%s. If the problem continues, please %sdownload %s%s and install again manually
vi: Đã có sự cố khi chuyển sang kênh %s. Bạn có thể %sthử lại%s. Nếu sự cố vẫn tiếp tục, vui lòng %stải về %s%s và cài đặt lại theo cách thủ công

en: There was an error uploading the file, please try again!
vi: Có lỗi xảy ra khi tải lên tập tin, vui lòng thử lại!

en: These languages are enabled for this site:
vi: Các ngôn ngữ được kích hoạt cho trang web này:

en: These plugins are known to have compatibiliy issues with WPML:
vi: Các plugin mà có vấn đề về tương thích với WPML:

en: This action is not allowed
vi: Thao tác này không được phép

en: This allows to search for content in a specific language only.
vi: Mục này chỉ cho phép tìm kiếm nội dung trong một ngôn ngữ cụ thể.

en: This can be a result of either:
vi: Việc này xuất phát từ một trong 2 nguyên nhân:

en: This document is a duplicate of %s and it is maintained by WPML.
vi: Văn bản này một bản sao của %s và được duy trì bởi WPML.

en: This feature turns themes into multilingual, without having to edit their PHP files.
vi: Tính năng này giúp giao diện thành đa ngôn ngữ mà không cần phải chỉnh sửa các file PHP.

en: This feature uses Javascript. Make sure that your site doesn't have JS errors.
vi: Chức năng này sử dụng Javascript. Hãy chắc chắn rằng website của bạn không có lỗi JS.

en: This function is available through the Network Admin section.
vi: Chức năng này có sẵn trong mục Network Admin.

en: This information allows our support team to see the versions of WordPress, plugins and theme on your site. Provide this information if requested in our support forum. No passwords or other confidential information is included.
vi: Thông tin này cho phép đội ngũ nhân viên hỗ trợ của chúng tôi nhìn thấy các phiên bản của WordPress, các plugin và giao diện trên trang web của bạn. Hãy cung cấp thông tin này nếu được yêu cầu trong diễn đàn trợ giúp của chúng tôi. Không bao gồm mật khẩu hoặc thông tin bảo mật khác.

en: This is a translation of
vi: Đây là một bản dịch của

en: This is the order in which the languages will be displayed in the language switcher.
vi: Đây là thứ tự mà các ngôn ngữ sẽ được hiển thị trong trình chuyển đổi ngôn ngữ.

en: This language selector determines which content to display. You can choose items in a specific language or in all languages. To change the language of the WordPress Admin interface, go to your profile.
vi: Trình lựa chọn ngôn ngữ này quyết định nội dung nào sẽ hiển thị. Bạn có thể chọn các mục trong một ngôn ngữ cụ thể hoặc trong tất cả các ngôn ngữ. Để thay đổi ngôn ngữ của giao diện Quản trị viên WordPress, hãy truy cập hồ sơ của bạn.

en: This may solve issues like missing languages in the language switcher.
vi: Việc này có thể xử lý các sự cố như thiếu các ngôn ngữ trong trình chuyển đổi ngôn ngữ.

en: This means that %s isn't yet aware of the problem in the translation and cannot fix it.
vi: Điều này có nghĩa là %s chưa biết về sự cố trong bản dịch và không thể sửa nó.

en: This normally takes a few seconds, but may last up to several minutes of very large databases.
vi: Việc này thông thường mất vài giây, nhưng có thể mất tới vài phút đối với các cơ sở dữ liệu lớn.

en: This operation copies the content from the original language onto this translation. It's meant for when you want to start with the original content, but keep translating in this language. This button is only enabled when there's no content in the editor.
vi: Thao tác này sao chép nội dung từ ngôn ngữ gốc vào bản dịch này. Nghĩa là khi bạn muốn bắt đầu bằng nội dung gốc, nhưng tiếp tục dịch trong ngôn ngữ này. Nút này chỉ được kích hoạt khi không có nội dung trong trình biên tập.

en: This operation will remove WPML's language table and recreate it. You should use it if you just installed WPML and you're not seeing a complete list of available languages.
vi: Thao tác này sẽ xóa bảng ngôn ngữ của WPML và tạo lại nó. Bạn nên sử dụng nó nếu bạn vừa cài đặt WPML và bạn không nhìn thấy danh sách đầy đủ của các ngôn ngữ khả dụng.

en: This operation will reset WPML's language tables and reinstall it. Any custom languages that you added will be removed.
vi: Thao tác này sẽ thiết lập lại bảng ngôn ngữ của WPML và cài đặt lại nó. Bất kỳ ngôn ngữ tùy biến nào mà bạn đã thêm sẽ bị xóa bỏ.

en: This operation will synchronize this translation with the original language. When you edit the original, this translation will update immediately. It's meant when you want the content in this language to always be the same as the content in the original language.
vi: Thao tác này sẽ đồng bộ hóa bản dịch với ngôn ngữ gốc. Khi bạn chỉnh sửa bản gốc, bản dịch này sẽ cập nhật ngay lập tức. Điều đó có nghĩa là nội dung trong ngôn ngữ này luôn giống với nội dung trong ngôn ngữ gốc.

en: This option is not yet available for Multisite installs
vi: Tùy chọn này chưa có sẵn cho cài đặt Multisite

en: This page does not have a language since it's the site's root page.
vi: Trang này không có bất kỳ ngôn ngữ nào vì nó là trang gốc (root page) của trang web.

en: This page lets you install plugins and update existing plugins. To remove any of these plugins, go to the %splugins%s page and if you have the permission to remove plugins you should be able to do this.
vi: Trang này cho phép bạn cài đặt các plugin và cập nhật các plugin có sẵn. Để xóa bất kỳ plugin nào trong số này, vào trang %splugins%s và nếu có giấy phép xóa các plugin bạn có thể thực hiện điều này.

en: This page was translated from:
vi: Trang web này đã được dịch từ:

en: This post is already duplicated.
vi: Bài viết này đã được tạo bản sao.

en: This post is also available in:
vi: Trang này cũng có sẵn trong:

en: This post is also available in: %s
vi: Bài viết này có sẵn trong: %s

en: This screen contains the language settings for your site.
vi: Màn hình này chứa các thiết lập ngôn ngữ cho trang web của bạn.

en: This setting is controlled by a wpml-config.xml file. Click here to unlock and override this setting.
vi: Cài đặt này được điều khiển bởi tập tin wpml-config.xml. Nhấp vào đây để mở khóa và ghi đè cài đặt này.

en: This term has additional meta fields:
vi: Thuật ngữ này có các trường siêu dữ liệu bổ sung:

en: This text appears before the list of languages. Your text needs to include the string %s which is a placeholder for the actual links.
vi: Văn bản xuất hiện phía trước danh sách ngôn ngữ. Văn bản của bạn cần có chuỗi ký tự %s có tác dụng như mục giữ chỗ cho các liên kết thực.

en: This translation is currently in the trash. You need to either %s or %s it in order to continue.
vi: Bản dịch này hiện đang trong thùng rác. Bạn cần %s hoặc %s nó để tiếp tục.

en: This version of WPML allows the use of taxonomy terms with the same name across multiple languages. Your site currently has %d taxonomy terms that require an update, so they will not be displayed with language suffixes.
vi: Phiên bản WPML này cho phép sử dụng các cụm từ thẻ taxonomy với cùng một tên trên nhiều ngôn ngữ. Trang web của bạn hiện có %d cụm từ thẻ taxonomy cần cập nhật, nên chúng sẽ không được hiển thị cùng với các hậu tố ngôn ngữ.

en: This version of WPML includes major updates and improvements.
vi: Phiên bản WPML này chứa các bản cập nhật và cải tiến then chốt.

en: This warning will disappear once this issue is fixed.
vi: Cảnh báo này sẽ biến mất khi lỗi này được sửa.

en: This will assign the same taxonomy terms as the source for each post translation.
vi: Mục này sẽ gán các thuật ngữ thẻ taxonomy giống nhau dưới dạng nguồn cho từng bản dịch của bài viết.

en: This will change the settings of your language switchers %s to their defaults as set by the theme. Please note that some switchers may be removed and others may be added.
vi: Việc này sẽ đổi cài đặt của các trình chuyển đổi ngôn ngữ %s của bạn về mặc định như được thiết lập theo giao diện. Hãy lưu ý rằng một vài trình chuyển đổi có thể bị xóa bỏ và các trình chuyển khác có thể được thêm vào.

en: This will check for comments that have a language different than the content they belong to. If found, we can delete these comments for you. We call these 'orphan comments'.
vi: Việc này sẽ kiểm tra các bình luận có ngôn ngữ khác với nội dung mà chúng thuộc về. Nếu tìm thấy, chúng tôi có thể xóa các bình luận này cho bạn. Chúng tôi gọi là các 'bình luận mồ côi'.

en: Title
vi: Tiêu đề

en: To add categories that already exist in other languages go to the <a%s>category management page</a>
vi: Để thêm các danh mục (category) đã tồn tại trong các ngôn ngữ khác, đi đến <a%s>trang quản lý danh mục</a>

en: To easily translate %s, you need to add the following WPML components:
vi: Để dịch %s dễ dàng, bạn cần thêm các thành phần WPML sau đây:

en: To enable it, either you or your host will need to open your website's php.ini file and either:
vi: Để kích hoạt nó, bạn hoặc nhà cung cấp dịch vụ máy chủ của bạn cần phải mở tập tin php.ini của trang web và:

en: To ensure and improve the security of your website, WPML makes use of the
vi: Để chắc chắn và cải thiện tính bảo mật của trang web, WPML sử dụng

en: To fix, open "%s" and set the "default locale" values as shown above.
vi: Để sửa, mở "%s" và đặt các giá trị "locale mặc định" như hiển thị ở trên.

en: To get automatic updates, you need to register %s for this site. %sRegister %s%s
vi: Để tải các bản cập nhật tự động, bạn cần đăng ký %s cho trang web này. %sĐăng ký %s%s

en: To install and update %s, please %sregister%s %s for this site.
vi: Để cài đặt và cập nhật %s, vui lòng %sđăng ký%s %s cho trang web này.

en: To learn more, please visit our documentation page about %s.
vi: Để tìm hiểu thêm, vui lòng truy cập trang tài liệu về %s của chúng tôi.

en: To select different update channels (beta, development) you must update your existing products to their most recent stable versions.
vi: Để chọn các kênh cập nhật khác (beta, phát triển), bạn phải cập nhật các sản phẩm hiện thời lên phiên bản ổn định gần đây nhất của chúng.

en: To synchronize values for translations, you need to enable WPML's Translation Management module.
vi: Để đồng bộ hóa các giá trị (value) cho bản dịch, bạn cần phải kích hoạt module WPML Translation Management.

en: To translate taxonomy labels and slug you need %s plugin.
vi: Để dịch các nhãn thẻ taxonomy và slug, bạn cần plugin %s.

en: Toggle: Content
vi: Toggle: Nội dung

en: Toggle: Title
vi: Toggle: Tiêu đề

[ctx: Tooltip: Auto sign-in and sign-out users from all domains]
en: It requires a call to each of the site's language domains on both log-in and log-out, so there's a small performance penalty to using it.
vi: Nó yêu cầu một lệnh đối với tên miền ngôn ngữ của trang cả khi đăng nhập lẫn đăng xuất, nên có mức phạt nhỏ về hoạt động khi sử dụng nó.

[ctx: Tooltip: Auto sign-in and sign-out users from all domains]
en: This feature allows the theme and plugins to work correctly when on sites that use languages in domains.
vi: Tính năng này cho phép giao diện và plugin hoạt động chính xác trên các trang sử dụng ngôn ngữ trong tên miền.

en: Total
vi: Tổng

en: Translatable - only show translated items
vi: Có thể dịch được - chỉ hiển thị các mục đã dịch

en: Translatable - use translation if available or fallback to default language
vi: Có thể dịch được - sử dụng bản dịch nếu khả dụng hoặc quay về ngôn ngữ mặc định

en: Translatable custom posts linking
vi: Liên kết bài viết tùy biến có thể dịch được

en: Translatable taxonomies linking
vi: Liên kết các thẻ tùy biến (custom taxonomy) có thể dịch được

en: Translate
vi: Dịch

en: Translate existing media in all languages
vi: Dịch media có sẵn sang tất cả các ngôn ngữ

en: Translate independently
vi: Dịch độc lập

en: Translate menu strings and URLs for:
vi: Dịch chuỗi ký tự menu và URL cho:

en: Translate themes and plugins using WPML's String Translation and always load .mo files as backup
vi: Dịch thuật giao diện và plugin bằng tính năng String Translation (Dịch thuật Chuỗi ký tự) của WPML và luôn tải tập tin .mo dưới dạng bản sao lưu

en: Translate themes and plugins using WPML's String Translation only (don't load .mo files)
vi: Dịch giao diện và plugin bằng tính năng String Translation (Dịch thuật chuỗi ký tự) của WPML (không tải các tập tin .mo)

en: Translate this Document
vi: Dịch tài liệu này

en: Translated by:
vi: Được dịch bởi:

en: Translated post
vi: Bài viết đã được dịch

en: Translating %s? Use the %s table for easier translation.
vi: Dịch %s? Sử dụng bảng %s để dịch dễ dàng hơn.

en: Translating content created with page builders
vi: Dịch nội dung được tạo bằng các trình xây dựng trang web

en: Translating media. %d left
vi: Dịch media. Còn lại %d

en: Translating media: done!
vi: Dịch media: xong!

en: Translation
vi: Bản dịch

en: Translation (new)
vi: Bản dịch (mới)

en: Translation Feedback
vi: Phản hồi về bản dịch

en: Translation Feedback button on front-end:
vi: Nút Phản hồi Bản dịch trên front-end:

en: Translation Priority
vi: Ưu tiên bản dịch

en: Translation entry not found for: %d
vi: Không tìm thấy phần dịch cho: %d

en: Translation fixed
vi: Bản dịch đã được sửa

en: Translation of
vi: Bản dịch của

en: Translation of %1$s
vi: Bản dịch của %1$s

en: Translation options
vi: Các tùy chọn dịch

en: Translation preferences
vi: Tùy chọn dịch

en: Translation rating
vi: Đánh giá bản dịch

en: Translation requests cancelled.
vi: Yêu cầu dịch thuật đã bị hủy bỏ.

en: Translation to:
vi: Dịch sang:

en: Translation:
vi: Bản dịch:

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: Translations of taxonomy %1$s labels and slug
vi: Các bản dịch nhãn và slug của thẻ taxonomy %1$s

en: Translator
vi: Người dịch

en: Translator replied
vi: Người dịch đã trả lời

en: Trash
vi: Thùng rác

en: Troubleshooting
vi: Xử lý sự cố

en: Type a post title
vi: Nhập tiêu đề bài viết

en: URL rewriting is not enabled in your web server.
vi: URL rewriting không được kích hoạt trên máy chủ web của bạn.

en: URLs for menus will be updated
vi: URL cho các menu sẽ được cập nhật

en: Unable to remove relationship!
vi: Không thể xóa bỏ mối quan hệ!

en: Uncategorized
vi: Chưa được phân loại

en: Unknown remote translation service
vi: Dịch vụ dịch thuật từ xa vô danh

en: Unknown repository
vi: Kho lưu trữ không xác định

en: Unknown reviewer
vi: Người đánh giá vô danh

en: Unregister %s from this site
vi: Hủy đăng ký %s khỏi trang web này

en: Until now, your site was set to display "all blog posts", even if they are not translated. That feature is now replaced with a better and more complete translation mode.
vi: Cho đến bây giờ, trang web của bạn đã được thiết lập để hiển thị "tất cả bài viết của blog", thậm chí nếu chúng chưa được dịch. Tính năng đó hiện đã được thay thế bằng chế độ dịch thuật hoàn chỉnh hơn và tốt hơn.

en: Untranslated URL %s
vi: URL chưa được dịch %s

en: Untranslated URLs for menus
vi: URL chưa được dịch của các menu

en: Untranslated string %s
vi: Chuỗi ký tự chưa được dịch %s

en: Untranslated strings for menus
vi: Các chuỗi ký tự chưa được dịch ở các menu

en: Update
vi: Cập nhật

en: Update %s menu option to %s
vi: Cập nhật %s tùy chọn menu lên %s

en: Update %s translation
vi: Cập nhật bản dịch %s

en: Update Plugin
vi: Cập nhật plugin

en: Update Taxonomy Hierarchy
vi: Cập nhật cấp bậc thẻ taxonomy

en: Update URL to %s
vi: Cập nhật URL thành %s

en: Update term names
vi: Cập nhật tên cụm từ

en: Updated Name
vi: Tên đã cập nhật

en: Updates channel:
vi: Kênh cập nhật:

en: Updating %s
vi: Đang cập nhật %s

en: Updating the plugins on your site. Please don't close this page or navigate away.
vi: Cập nhật các plugin trên trang web của bạn. Vui lòng không đóng trang này hoặc điều hướng sang trang khác.

en: Upgrade
vi: Nâng cấp

en: Upload dir is not writable
vi: Thư mục tải lên không thể ghi (not writable)

en: Upload directory cannot be created. Check your permissions.
vi: Không thể tạo được thư mục tải lên. Kiểm tra lại quyền hạn (permission) của bạn.

en: Uploads
vi: Tải lên

[ctx: Use Translation Editor notice 1/3]
en: You are using DIVI theme, and you have chosen to use the standard editor for translating content.
vi: Bạn đang sử dụng giao diện DIVI, và bạn đã chọn để sử dụng trình biên tập tiêu chuẩn để dịch nội dung.

[ctx: Use Translation Editor notice 2/3]
en: Some functionalities may not work properly. We encourage you to switch to use the Translation Editor.
vi: Một vài chức năng có thể không hoạt động đúng cách. Chúng tôi khuyến khích bạn chuyển sang sử dụng Trình biên tập Dịch thuật.

[ctx: Use Translation Editor notice 2/3]
en: You can find more information here: %s
vi: Bạn có thể tìm thêm thông tin tại đây: %s

en: Use directory for default language
vi: Sử dụng thư mục cho ngôn ngữ mặc định

[ctx: Used before the last element of a three or more elements list]
en: , and
vi: , và

[ctx: Used between elements of a two elements list]
en: and
vi: và

en: Valid
vi: Hợp lệ

en: Validate on save
vi: Xác nhận khi lưu

en: Version
vi: Phiên bản

en: Video: Link
vi: Video: Đường dẫn

en: Video: Vimeo link
vi: Video: Đường dẫn video

en: View post
vi: Xem bài viết

en: Visit
vi: Ghé thăm

en: WP Menus Sync
vi: Đồng bộ WP Menu

en: WPML 3.2 release notes
vi: Thông báo phát hành WPML 3.2

en: WPML Settings
vi: Các thiết lập của WPML

en: WPML Update is Incomplete
vi: Bản cập  nhật WPML chưa hoàn chỉnh

en: WPML admin screens require JavaScript in order to display. JavaScript is currently off in your browser.
vi: Màn hình quản trị WPML cần JavaScript để hiển thị. JavaScript đang bị tắt trong trình duyệt của bạn.

en: WPML allows you to easily translate your site's taxonomies. Only taxonomies marked as translatable will be available for translation. Select the taxonomy in the dropdown menu and then use the list of taxonomy terms that appears to translate them.
vi: WPML cho phép bạn dễ dàng dịch các thẻ taxonomy trên trang web của mình. Chỉ các thẻ taxonomy được đánh dấu có thể dịch mới khả dụng để dịch. Chọn thẻ taxonomy trong menu thả xuống và sau đó sử dụng danh sách thuật ngữ thẻ taxonomy xuất hiện để dịch chúng.

en: WPML can automatically redirect visitors according to browser language.
vi: WPML có thể tự động chuyển hướng người truy cập theo ngôn ngữ của trình duyệt.

en: WPML can't be functional because it requires a disabled PHP extension!
vi: WPML không thể hoạt động vì nó yêu cầu tắt tiện ích mở rộng PHP!

en: WPML can't run normally. There is an installation or server configuration problem. %sShow details%s
vi: WPML không thể hoạt động ổn định. Có vấn đề trong khi cài đặt hoặc cấu hình máy chủ (server). %sXem chi tiết%s

en: WPML cannot be activated together with these older plugins:
vi: WPML không thể kích hoạt cùng với những plugin cũ hơn sau:

en: WPML cannot communicate with the remote translation service. Please make sure WPML Translation Management is active.
vi: WPML không thể giao tiếp với dịch vụ dịch thuật từ xa. Hãy chắc rằng WPML Translation Management đang hoạt động.

en: WPML capabilities
vi: Các chức năng của WPML

en: WPML could not create a cache directory in %s
vi: WPML không thể tạo thư mục cache trong %s

en: WPML could not load configuration files, which your site needs.
vi: WPML không thể tải tập tin cấu hình mà trang web của bạn cần.

en: WPML could not write in the cache directory: %s
vi: WPML không thể ghi vào thư mục cache: %s

en: WPML flag
vi: Cờ WPML

en: WPML has been activated for the selected site.
vi: WPML đã được kích hoạt cho website được chọn.

en: WPML has been deactivated for the selected site.
vi: WPML đã tắt cho trang web được lựa chọn.

en: WPML has been reset for the selected site.
vi: WPML vừa được thiết lập lại cho website đã chọn.

en: WPML is already registered network-wide.
vi: WPML đã được đăng ký rộng rãi trên mạng.

en: WPML is missing some records in the languages tables and it cannot fully work until this issue is fixed.
vi: WPML đang thiếu vài bản ghi trong các bảng ngôn ngữ và nó không thể hoạt động đầy đủ cho đến khi lỗi này được sửa.

en: WPML language settings
vi: Thiết lập ngôn ngữ của WPML

en: WPML lets you open these pages for feedback, so that visitors can tell you if they notice anything wrong.
vi: WPML cho phép bạn mở các trang này để xem phản hồi, nên những khách truy cập đó có thể cho bạn biết họ có nhận thấy bất kỳ lỗi sai nào hay không.

en: WPML needs to load configuration files, which tell it how to translate your theme and the plugins that you use. If there's a problem, use the Retry button. If the problem continues, contact WPML support, show the error details and we'll help you resolve it.
vi: WPML cần tải tập tin cấu hình, tập tin cho biết cách thức dịch giao diện và plugin của bạn mà bạn sử dụng. Nếu có sự cố, sử dụng nút Thử lại. Nếu sự cố vẫn tiếp tục, hãy liên hệ hỗ trợ WPML, hiển thị chi tiết lỗi và chúng tôi sẽ giúp bạn xử lý.

en: WPML needs to set languages to existing media in your site.
vi: WPML cần thiết lập các ngôn ngữ đối với tập tin có sẵn trong trang web của bạn.

en: WPML needs to upgrade the post's media information.
vi: WPML cần nâng cấp thông tin đa phương tiện của bài viết.

en: WPML requires database upgrade
vi: WPML yêu cầu nâng cấp cơ sở dữ liệu

en: WPML settings
vi: Cài đặt WPML

en: WPML uses cookies to identify the visitor’s current language, the last visited language and the language of users who have logged in.
vi: WPML sử dụng các cookie để xác định ngôn ngữ hiện thời của khách truy cập, ngôn ngữ truy cập gần nhất và ngôn ngữ của người dùng đã đăng nhập.

en: WPML will be deactivated
vi: WPML sẽ được tắt

en: WPML will copy %s from %s when you save this post.
vi: WPML sẽ sao chép %s từ %s khi bạn lưu bài viết này.

en: WPML will copy this field from %s when you save this post.
vi: WPML sẽ sao chép trường này từ %s khi bạn lưu bài viết này.

en: WPML will no longer synchronize this %s with the original content.
vi: WPML sẽ ngừng đồng bộ %s này với nội dung gốc.

en: WPML will reset all language information to its default values. Any languages that you added or edited will be lost.
vi: WPML sẽ thiết lập tất cả thông tin ngôn ngữ về các giá trị mặc ​​định. Bất kỳ ngôn ngữ nào mà bạn đã thêm hoặc chỉnh sửa sẽ bị mất.

en: WPML will work on your site, but you will not receive updates. WPML updates are essential for keeping your site running smoothly and secure. To receive automated updates, you need to complete the registration, in the %splugins admin%s page.
vi: WPML sẽ hoạt động trên trang web của bạn, nhưng bạn sẽ không nhận được các cập nhật. Các cập nhật WPML là cần thiết để giữ cho trang web của bạn chạy nhịp nhàng và bảo mật. Để nhận các bản cập nhật tự động, bạn cần hoàn tất quá trình đăng ký trong trang %squản trị plugin%s.

en: WPML.org account
vi: Tài khoản WPML.org

en: Waiting for translator
vi: Chờ người dịch

en: Want to know if recent translations you received have problems?
vi: Bạn muốn biết liệu các bản dịch bạn đã nhận có lỗi nào không?

en: We are sending you to WPML.org to see your personalized translation instructions. If you need to access these instructions again, click on the "How to translate" button in the list of pages or in WPML's Translation Dashboard.
vi: Chúng tôi đang đưa bạn đến WPML.org để xem hướng dẫn dịch thuật dành riêng cho bạn. Nếu bạn cần truy cập vào những hướng dẫn này lần nữa, nhấp vào nút "Cách thức dịch" trong danh sách các trang hoặc trong bảng Điều khiển Dịch thuật của WPML.

en: We couldn't complete the whole process in one request. Please click on the "Upgrade" button to continue.
vi: Chúng tôi không thể hoàn tất toàn bộ quá trình trong một yêu cầu. Vui lòng nhấp vào nút "Nâng cấp" để tiếp tục.

en: What to include in the language switcher:
vi: Những mục cần có trong trình chuyển đổi ngôn ngữ:

en: What to show for the root url:
vi: Chọn cách hiển thị url gốc:

en: When WPML accesses <a target="_blank" href="%s">%s</a> it gets:
vi: Khi WPML trup cập <a target="_blank" href="%s">%s</a> nó nhận được:

en: When deleting a post, delete translations as well
vi: Khi xóa một bài viết, các bản dịch cũng bị xóa theo.

en: When deleting a taxonomy (category, tag or custom), delete translations as well
vi: Khi xóa một thẻ taxonomy (chuyên mục, thẻ tag hay tùy biến), các bản dịch cũng sẽ bị xóa

en: When uploading media to the Media library, make it available in all languages
vi: Khi tải media lên thư viện Media, cho phép nó khả dụng ở tất cả các ngôn ngữ

en: Which blog posts do you want to display on your site's translations?
vi: Những bài viết nào của blog bạn muốn hiển thị trên các bản dịch trang web của bạn?

en: While you use the plugin, WPML will share data regarding the site through Installer. No data from the user itself will be shared.
vi: Khi bạn sử dụng plugin, WPML sẽ chia sẻ dữ liệu liên quan đến trang web thông qua Trình cài đặt. Không có dữ liệu nào từ người dùng được chia sẻ.

en: White
vi: Trắng

en: Widget area
vi: khu vực widget

en: Widget language switcher
vi: trình chuyển đổi ngôn ngữ của widget

en: Widget title:
vi: tiêu đề widget:

en: Will be added
vi: Sẽ được thêm vào

en: Will be removed
vi: Sẽ bị xóa bỏ

en: WordPress 3.9 or later is required.
vi: Yêu cầu phiên bản WordPress 3.9 trở lên.

en: WordPress cannot automatically download translations for the following languages:
vi: WordPress không thể tự động tải về bản dịch cho các ngôn ngữ sau:

en: WordPress is installed in a directory (not root) and you're using default links.
vi: WordPress không được cài trong một thư mục gốc và bạn đang sử dụng liên kết mặc định.

en: WordPress language file (.mo) is missing. Keeping existing display language.
vi: Tập tin ngôn ngữ WordPress (.mo) đang bị thiếu. Duy trì ngôn ngữ hiển thị hiện thời.

en: Wrong nonce
vi: Nonce không đúng

en: Yes
vi: Có

en: You are about to change the language of {post_name}.
vi: Bạn đang chuẩn bị thay đổi ngôn ngữ của {post_name}.

en: You are about to connect the current post with these following posts
vi: Bạn đang chuẩn bị kết nối bài viết hiện thời với các bài viết sau đây

en: You are about to reset WPML for this site: %s.
vi: Bạn chuẩn bị thiết lập lại WPML cho website: %s.

en: You are creating a %1$s in %3$s and you've set %2$s to display even when not translated. Please note that this %1$s will only appear in %3$s. Only %2$s that you create in the site's default language (%4$s) will appear in all the site's languages.
vi: Bạn đang tạo %1$s trong %3$s và bạn vừa đặt %2$s để hiển thị ngay cả khi không được dịch. Vui lòng lưu ý rằng %1$s này sẽ không xuất hiện trong %3$s. Chỉ %2$s mà bạn tạo trong ngôn ngữ mặc định của trang web (%4$s) sẽ xuất hiện trong tất cả các ngôn ngữ của trang web.

en: You are not allowed to manage the WPML Network settings.
vi: Bạn không có quyền quản lý cài đặt WPML Network.

en: You are running updated %s and %s, but the following components are not updated:
vi: Bạn đang chạy %s và %s đã cập nhật, nhưng các thành phần sau chưa được cập nhật:

en: You are running updated %s, but the following component is not updated:
vi: Bạn đang chạy %s đã cập nhật, nhưng thành phần sau chưa được cập nhật:

en: You are trying to use an external URL: this is not allowed.
vi: Bạn đang cố gắng sử dụng một URL ngoại vi: điều này là không được phép.

en: You are using PHP 7: in some cases, the extension might have been removed during a system update. In this case, please see %3$s.
vi: Bạn đang sử dụng PHP 7: trong một số trường hợp, tiện ích mở rộng có thể đã bị xóa bỏ trong khi cập nhật hệ thống. Trong trường hợp này, vui lòng tham khảo: %3$s.

en: You are using WPML Translation Management without String Translation. Some of the translations may not work this way. Please download and install WPML String Translation before you translate the content from Gutenberg editor.
vi: Bạn đang sử dụng tính năng WPML Translation Management mà không có chức năng Dịch thuật Chuỗi ký tự. Một số việc dịch thuật có thể không hoạt động theo cách này. Vui lòng tải về và cài đặt chức năng Dịch thuật Chuỗi ký tự trước khi bạn dịch nội dung từ trình biên tập Gutenberg.

en: You are using a caching plugin. When you translate strings, the cache needs to be cleared in order for the translation to display.
vi: Bạn đang sử dụng một plugin để tạo bộ nhớ đệm (caching plugin). Khi bạn dịch các chuỗi ký tự, bộ nhớ đệm cần phải được xóa để cho bản dịch có thể hiển thị.

en: You are using a potentially less stable channel for %s. If you didn't enable this on purpose, you should switch to the 'Production' channel.
vi: Nếu bạn đang sử dụng kênh kém ổn định dành cho %s. Nếu bạn không kích hoạt mục này có mục đích, bạn nên chuyển về Kênh 'Sản xuất'.

en: You are using an invalid site key defined as the constant %s (most likely in wp-config.php).\n                                                Please remove it or use the correct value in order to be able to register correctly.
vi: Bạn đang sử dụng khóa trang web hợp lệ được định nghĩa như hằng số %s (hầu như trong wp-config.php).\n                                           Vui lòng xóa nó hoặc sử dụng giá trị chính xác để có thể đăng ký chính xác.

en: You are using the complementary %1$s. For the %2$s, %3$s.
vi: Bạn đang sử dụng %1$s bổ sung. Đối với %2$s, %3$s.

en: You can check if some attachments can be duplicated to translated content:
vi: Bạn có thể kiểm tra liệu một vài tập tin đính kèm có thể được sao chép vào nội dung đã dịch:

en: You can completely hide content in specific languages from visitors and search engines, but still view it yourself. This allows reviewing translations that are in progress.
vi: Bạn hoàn toàn có thể ẩn nội dung ở các ngôn ngữ cụ thể với khách truy cập và công cụ tìm kiếm, nhưng bạn vẫn có thể xem nó. Điều này cho phép xem xét kỹ lưỡng các bản dịch đang thực hiện.

en: You can display a language switcher in the site's footer. You can customize and style it here.
vi: Bạn có thể hiển thị trình chuyển đổi ngôn ngữ trong chân trang của trang web. Bạn có thể tùy chỉnh và tạo kiểu cho nó tại đây.

en: You can display links to translation of posts before the post and after it. These links look like "This post is also available in..."
vi: Bạn có thể hiển thị các đường dẫn đến bản dịch của bài viết trước và sau bài viết. Những đường dẫn này trông giống như "Bài viết này cũng khả dụng trong..."

en: You can enable its/their display for yourself, in your <a href="%s">profile page</a>.
vi: Bạn có thể tự kích hoạt ngôn ngữ cho chính mình, tại <a href="%s">trang hồ sơ cá nhân</a> của bạn.

en: You can't do that!
vi: Bạn không thể làm điều đó!

en: You got back several jobs from translation and they now appear on your site.
vi: Bạn nhận về một số công việc từ bản dịch và giờ chúng xuất hiện trên trang web của bạn.

en: You haven't set your synchronization preferences for these %s: %s. Default value was selected.
vi: Bạn vẫn chưa thiết lập các ưu tiên đồng bộ óa của mình dành cho %s này: %s. Giá trị mặc định đã được lựa chọn.

en: You may need to contact your server administrator or your hosting company to install this extension.
vi: Bạn có thể cần liên hệ với quản trị viên máy chủ của mình hoặc công ty cho thuê máy chủ để cài đặt tiện ích mở rộng này.

[ctx: You may need to {re-save the site permalinks} - 1/2]
en: You may need to %s.
vi: Bạn có thể cần đến %s.

[ctx: You may need to {re-save the site permalinks} - 2/2]
en: re-save the site permalinks
vi: lưu lần nữa các permalink của trang web

en: You must have a valid subscription in order to get upgrades or support for this plugin. %sPurchase a subscription or enter an existing site key%s.
vi: Bạn phải có gói thuê bao hợp lệ để nhận được các bản cập nhật hoặc nhận hỗ trợ cho plugin này. %sMua một gói thuê bao hoặc nhập mã khóa của trang web hiện có%s.

en: You need to configure WPML before you can start translating.
vi: Bạn cần định cấu hình WPML trước khi bạn có thể tiến hành dịch.

en: You need to configure at least one more language in order to access "Theme and plugins localization" and "Media translation".
vi: Bạn cần định cấu hình ít nhất một ngôn ngữ để truy cập vào mục "Giao diện và bản địa hóa plugin" và "Dịch thuật đa phương tiện".

en: You need to deactivate the separate plugin.
vi: Bạn cần hủy kích hoạt plugin riêng rẽ.

en: You need to enable WPML's Translation Editor, to translate conveniently.
vi: Bạn cần kích hoạt Trình Biên tập WPML để dịch một cách thuận tiện.

en: You will have to renew your subscription in order to continue getting the updates and support.
vi: Bạn phải gia hạn gói thuê bao của mình để tiếp tục tải về các bản cập nhật và nhận sự hỗ trợ.

en: You're all done. From now on, all new media files that you upload to content will receive a language. You can automatically duplicate them to translations from the post-edit screen.
vi: Bạn đã thực hiện xong tất cả. Từ giờ trở đi, tất cả các tập tin đa phương tiện mới mà bạn tải lên mục nội dung sẽ nhận một ngôn ngữ. Bạn có thể tự động sao chép chúng đến tính năng dịch thuật từ màn hình chỉnh sửa bài viết.

en: Your WPML installation may cause problems with Gutenberg editor
vi: Việc cài đặt WPML của bạn có thể gây ra các sự cố với trình biên tập Gutenberg

en: Your blog page does not exist or its translation is not published in %s.
vi: Trang blog của bạn không tồn tại hoặc bản dịch của nó chưa được đăng tải trong %s.

en: Your browser doesn't seem to be allowing cookies to be set.
vi: Trình duyệt của bạn dường như không cho phép thiết lập cookie.

en: Your home page does not exist or its translation is not published in %s.
vi: Trang chủ của bạn không tồn tại hoặc bản dịch của nó không được xuất bản trong %s.

en: Your menu includes custom items, which you need to translate using WPML's String Translation.
vi: Menu của bạn chứa các mục tùy biến, mà bạn cần dịch bằng tính năng Dịch thuật Chuỗi ký tự của WPML.

en: Your php.ini file is located at
vi: Tập tin php.ini của bạn được đặt tại

en: Your rating:
vi: Đánh giá của bạn:

en: Your site will not work as it should in this configuration
vi: Trang web của bạn sẽ không hoạt động vì nó phải trong cấu hình này

en: Your subscription appears to no longer be valid. Please try to register again using a valid site key.
vi: Gói thuê bao của bạn có vẻ không còn hiệu lực. Hãy thử đăng ký lại bằng khóa trang web hợp lệ.

en: Your subscription expires in %d day.
vi: Gói thuê bao của bạn sẽ hết hạn %d ngày.

en: Your subscription expires in %d days.
vi: Gói thuê bao của bạn sẽ hết hạn %d ngày.

en: activated
vi: đã kích hoạt

en: activating
vi: đang kích hoạt

en: add
vi: thêm

en: add translation
vi: thêm bản dịch

en: all
vi: tất cả

en: any language
vi: bất kỳ ngôn ngữ

en: complete set of features
vi: bộ tính năng hoàn chỉnh

en: day(s)
vi: ngày

en: default
vi: mặc định

en: downloaded
vi: đã tải xuống

en: downloading...
vi: đang tải xuống...

en: duplicate
vi: tạo bản sao

en: edit terms
vi: chỉnh sửa thuật ngữ

en: edit translation
vi: sửa bản dịch

en: eval() availability from Suhosin
vi: Mức khả dụng của eval() từ Suhosin

en: failed!
vi: thất bại!

en: good for menus that display items as a list
vi: tốt đối với các menu sẽ hiển thị các mục dưới dạng danh sách

en: good for menus that support drop-downs
vi: tối đối với các menu hỗ trợ tính năng thả xuống

en: hidden
vi: ẩn

en: hide
vi: ẩn

en: in
vi: trong

en: in options, menus, widgets, footer and shortcode
vi: trong các tùy chọn, menu, widget, chân trang và shortcode

en: installed
vi: đã cài đặt

en: installing...
vi: đang cài đặt...

en: item
vi: mục

en: items
vi: mục

en: learn more
vi: tìm hiểu thêm

en: linked to:
vi: đã liên kết tới:

en: loading
vi: đang tải

en: local translator
vi: người dịch bản địa

en: menu items
vi: các mục của menu

en: month(s)
vi: tháng

en: none
vi: không

en: not translated in current language
vi: không được dịch trong ngôn ngữ hiện tại

en: please enter path: absolute or relative to the WordPress installation folder
vi: vui lòng điền đường dẫn: tuyệt đối hoặc tương đối tới thư mục cài đặt WordPress

en: published
vi: đã đăng tải

en: published or updated
vi: đã đăng tải hoặc cập nhật

en: select parent
vi: chọn 'parent'

en: show
vi: hiện

en: some strings might be not registered
vi: một vài chuỗi có thể chưa được đăng ký

en: string not registered
vi: chuỗi chưa được đăng ký

en: this will be your admin language and will also be used for translating comments.
vi: đây sẽ là ngôn ngữ quản trị của bạn và cũng sẽ được dùng để dịch các bình luận.

en: to
vi: sang

en: translate
vi: dịch

en: translate the base taxonomy slugs with WPML
vi: dịch các slug thẻ taxonomy cơ bản bằng WPML

en: translating post categories and custom taxonomies
vi: dịch danh mục bài viết và các thẻ taxonomy tùy biến

en: untranslated
vi: chưa được dịch

en: updated
vi: đã cập nhật

en: updating...
vi: đang cập nhật...

en: upgrade to Toolset
vi: nâng cấp lên Toolset

en: week(s)
vi: tuần

en: which theme and plugins you are using.
vi: loại giao diện và plugin nào bạn đang sử dụng.

en: your account
vi: tài khoản của bạn
